You are here
Home > Health > માસલ્સના કિસ્સાઓ વિશ્વભરમાં વધી રહી છે. કેટલીક યુરોપિયન શાળાઓમાં, તેનો મતલબ એ છે કે બિનઅસરગ્રસ્ત બાળકો પર પ્રતિબંધ – ધ વૉશિંગ્ટન પોસ્ટ

માસલ્સના કિસ્સાઓ વિશ્વભરમાં વધી રહી છે. કેટલીક યુરોપિયન શાળાઓમાં, તેનો મતલબ એ છે કે બિનઅસરગ્રસ્ત બાળકો પર પ્રતિબંધ – ધ વૉશિંગ્ટન પોસ્ટ

માસલ્સના કિસ્સાઓ વિશ્વભરમાં વધી રહી છે. કેટલીક યુરોપિયન શાળાઓમાં, તેનો મતલબ એ છે કે બિનઅસરગ્રસ્ત બાળકો પર પ્રતિબંધ – ધ વૉશિંગ્ટન પોસ્ટ

રિક નોક

યુરોપ અને આંતરરાષ્ટ્રીય સલામતી પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરતા વિદેશી બાબતોના પત્રકાર

બરિલ – વૈશ્વિક નોંધાયેલા ખીલના કિસ્સાઓમાં યુનાઇટેડ નેશન્સના તાજેતરના અહેવાલમાં અર્થઘટન માટે થોડું સ્થાન બાકી છે. લગભગ 100 દેશોએ ગયા વર્ષે મેસલ્સના કિસ્સામાં મેજર કેસમાં મુખ્ય સર્જનો અહેવાલ આપ્યો હતો. માતાપિતા વચ્ચે અનિચ્છા અને રસીઓ વિશેની અનિચ્છનીય ચિંતા એ બે મુખ્ય પરિબળો છે જેણે ઉદયમાં ફાળો આપ્યો હતો, લેખકોએ લખ્યું હતું.

તાજેતરનાં વર્ષોમાં મેઝલ્સના ફેલાવાથી બાળકોને રસી આપવા માટે માતાપિતાની જવાબદારી પર ચર્ચા થઈ શકે છે, પરંતુ કેટલાક સ્થળોએ પણ તેઓ કાનૂની દ્વિધામાં પરિણમી હતી. મોટાભાગના દેશો સંમત થાય છે કે બાળકોને રસી આપવાનો નિર્ણય માતાપિતા ઉપર છે, પરંતુ વધતી જતી સંખ્યાબંધ ધારાસભ્યો પોઝિશન પર પ્રશ્ન કરી રહ્યા છે.

ઑસ્ટ્રેલિયાના વિક્ટોરીયા રાજ્યના રાજ્યમાં 2016 ની શરૂઆતમાં જે કાયદો અસર થયો તે રસીકરણ બાળકોને પૂર્વશાળાના બાળકોની નોંધણીની શરત બનાવે છે. તેમના બાળકોને રસી આપવા માટે તૈયાર ન હોય તેવા પરિવારોએ એલર્જીને લીધે રસી મેળવવામાં અક્ષમ હોવા સિવાય કુટુંબ સહાય સહાય ચુકવણીનો પણ ઇનકાર કર્યો હતો.

યુરોપમાં, ઈટાલિયન ધારાસભ્યો 2017 માં અનુસરતા હતા, નર્સરીથી બાળકો પર પ્રતિબંધ મૂકતા હતા, જો તેમને 10 ફરજિયાત રસીકરણ મળ્યા ન હતા અને સ્કૂલ-વયના બાળકોના માતા-પિતા પર દંડ લાદવામાં આવ્યા હતા. રાજકીય રીતે આ મુદ્દાને કેવી રીતે વિભાજીત કરે છે તેના સંકેતમાં, લોકશાહી પાંચ સ્ટાર મૂવમેન્ટ પછીથી અસ્થાયી ધોરણે શાસનને સસ્પેન્ડ કર્યું. જ્યારે આ સસ્પેન્શન ઓર્ડર આ અઠવાડિયામાં સમાપ્ત થયો, ત્યારે સેંકડો બાળકોને દેશભરમાં કિન્ડરગાર્ટનની ઍક્સેસ નકારવામાં આવી.

ઇટાલી એ તે આગળના પગલાંને વિસ્તૃત કરવા માટેનો પ્રથમ યુરોપિયન યુનિયન દેશ નથી. 2018 માં, ફ્રાન્સે તેની રસીકરણ નીતિઓને નોંધપાત્ર રીતે કડક કરી દીધી હતી, સિવાય કે શાળાઓ અને કિન્ડરગાર્ટન્સથી બાળકોને બરતરફ કર્યા સિવાય કે કુલ 11 રસીકરણ પ્રાપ્ત થયા. કેટલાક યુએસ રાજ્યોમાં પણ સમાન કાયદાઓ છે.

આવા પગલાંના ટેકેદારોએ એવી દલીલ કરી છે કે બાળકો સંભવતઃ જીવલેણ બીમારીઓનો સામનો કરવા માટે જોખમમાં છે અને તે શાળાઓમાં અથવા કિન્ડરગાર્ટન્સમાં કરાર કરવાથી તેમના વૃદ્ધ સંબંધીઓને ગંભીર જોખમે મૂકી શકે છે.

પરંતુ વિવેચકો અભ્યાસ તરફ ધ્યાન દોરે છે જેમણે આવી નીતિઓની અસરકારકતા વિશે શંકા ઉભી કરી છે. 2016 માં, રોગશાસ્ત્રમાં સોસાયટી સંબંધિત સોસાયટી સંબંધિત મુદ્દાઓ અને એએસએસઈટીટી તરીકે ઓળખાતા ટોટલ પેન્ડેમિક્સના એક્શન પ્લાન દ્વારા ઇયુ-ફંડેડ અભ્યાસમાં નિષ્કર્ષ થયો કે સંશોધકોએ ફરજિયાત રસીકરણ અને બાળપણની રસીકરણના દર વચ્ચેના કોઈપણ સ્પષ્ટ “સંબંધ માટે કોઈ પુરાવા મળ્યા નથી . ઇયુ / ઇઇએ દેશો. “અન્ય રસીકરણમાં સંશોધકોએ રસીના રસીકરણ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કર્યું હતું, બાળકોને રસી આપવા માટે ઓછામાં ઓછું અચકાતા કેટલાક માટે” કપટપૂર્ણ સ્રોત “પર આધારિત” ખોટી માહિતી “પર દોષી ઠેરવ્યો હતો, એવા દેશોમાં પણ જ્યાં માતાપિતાને પ્રતિબંધોનો સામનો કરવો પડી શકે છે તે

દંડની સજા કરતાં વધુ મહત્ત્વપૂર્ણ, આવા પગલાંના વિવેચકો દલીલ કરે છે, ષડયંત્ર સિદ્ધાંતોને નકામું બનાવવા અને બાળકોને રસીકરણની જરૂરિયાત માટે જાગરૂકતા વધારવા માટે ગંભીર પ્રયાસો કરશે.

દાખલા તરીકે, ફિનલેન્ડમાં હાલમાં ફરજિયાત રસીકરણ નીતિઓ નથી, પરંતુ તે સંબંધિત રસીના આધારે 95 થી 99 ટકા રસીકરણ દર સાથે અન્ય ઘણા રાષ્ટ્રોને હાંકી કાઢે છે. તે શાળાઓની ઇમારતોમાં રસીકરણ અને જાહેર જાગરૂકતા અભિયાન સહિત સંખ્યાબંધ પહેલ દ્વારા પ્રાપ્ત થઈ છે.

ફિનલેન્ડના અભિગમને ટેકો આપનારા લોકોએ અજાણ્યા બાળકોની સંખ્યા ઘટાડવા માટે જાહેર ભંડોળવાળા બાળ કલ્યાણ ક્લિનિક્સની લોકપ્રિયતાને પણ શ્રેય આપ્યો છે. ચેકઅપ અને રસીકરણ માટે નિયમિતપણે જાહેર ક્લિનિક્સમાં બાળકોને મોકલવું એ તમામ સામાજિક બેકગ્રાઉન્ડમાં માતાપિતા દ્વારા ધોરણ ગણવામાં આવે છે. નિયમિત અને મુક્ત મુલાકાતોએ યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સ અને અન્યત્ર મોટા પ્રમાણમાં વિરોધી રસીકરણની હિલચાલના ઉદભવને અટકાવવામાં મદદ કરી હોઈ શકે છે, જ્યાં ફેલાવો વધી રહ્યો છે.

“વિશ્વ આરોગ્ય સંગઠન સાથેના યુરોપ-કેન્દ્રિત વરિષ્ઠ અધિકારી ઝુઝુસ્સાના જેકબ, ફેબ્રુઆરીમાં જણાવ્યું હતું કે,” 2018 માટેની ચિત્ર સ્પષ્ટ કરે છે કે રોગપ્રતિકારક દર વધારવામાં પ્રગતિની વર્તમાન ગતિ મેઝલ પરિભ્રમણ અટકાવવા માટે અપૂરતી રહેશે. ”

ઇટાલી જેવા કેટલાક સ્થળોએ, રસીકરણ વિરોધી ચળવળોને ઘણી વખત કટ્ટરપણાને સામનો કરવાને બદલે ટોચના અધિકારીઓને પ્રોત્સાહન મળ્યું છે. વિરોધ પક્ષ તરીકે તેના સમય દરમિયાન, ઇટાલીના ફાઇવ સ્ટાર મૂવમેન્ટ રસી સામે લડ્યા અને તેમની વિરુદ્ધના કાયદાની રજૂઆત સૂચવ્યું. ગયા વર્ષે સરકારના ભાગરૂપે ખીલના કિસ્સામાં વધારો થયો હતો, તેને તેના વલણને નરમ કરવું પડ્યું હતું.

સ્વાસ્થ્ય અધિકારીઓને આશા છે કે ફરજિયાત શાસન 2017 ની સરેરાશ 80 ટકાથી 95 ટકા જેટલા વિશ્વ સ્વાસ્થ્ય સંગઠન લક્ષ્યમાં રસીકરણ દર વધારવામાં મદદ કરશે.

પરંતુ ઇટાલીના ફાઇવ સ્ટાર મૂવમેન્ટે જાહેરાત કરી દીધી છે કે તે આ અઠવાડિયે ફરી એકવાર કાયદાનું પાણી ભરવા માંગશે, ઇટાલીની મહત્વાકાંક્ષા કેટલી ગંભીર છે તેના પર શંકા ઉભી કરે છે.

વર્લ્ડવ્યુઝ પર વધુ

બ્રેક્સાઇટનો અર્થ હવે બ્રેક્સિટનો અર્થ નથી

ડ્યુટેટે સ્ત્રીઓને માન આપવાની ઘટનામાં ‘ક્રેઝી મહિલા’ નું અપમાન કર્યું. તેણે વધુ ખરાબ કર્યું છે.

‘તેઓ માનતા નથી કે તે ગયો છે’: ઈથિઓપિયન એરલાઇન્સ ક્રેશમાં મૃત લોકોમાં પ્યારું નાઇજિરિયન સાંસ્કૃતિક વિવેચક

Top