You are here
Home > World > કોલેજ પ્રવેશ કૌભાંડ કે જે હોલીવુડ અને સ્ટેનફોર્ડને હિટ કરે છે તે કેવી રીતે સેક્રામેન્ટોમાં શરૂ થઈ

કોલેજ પ્રવેશ કૌભાંડ કે જે હોલીવુડ અને સ્ટેનફોર્ડને હિટ કરે છે તે કેવી રીતે સેક્રામેન્ટોમાં શરૂ થઈ

કોલેજ પ્રવેશ કૌભાંડ કે જે હોલીવુડ અને સ્ટેનફોર્ડને હિટ કરે છે તે કેવી રીતે સેક્રામેન્ટોમાં શરૂ થઈ

બે હોલીવુડ મૂવી તારાઓ, સ્ટેનફોર્ડ ખાતેના નૌકાદળના કોચ અને બીજા ડઝન જેટલા લોકોએ કૉલેજ-પ્રેપ કન્સલ્ટન્ટ સાથે પ્રારંભ કર્યો હતો, જેણે પ્રારંભિક પહોંચતા કૉલેજ-પ્રેપ કન્સલ્ટન્ટ સાથે પ્રારંભ કર્યો હતો, જેમણે સેક્રેમેન્ટોમાં ઉત્સુક હાઇ સ્કૂલ બાળકોને સલાહ આપવાની શરૂઆત કરી હતી.

ફેડરલ પ્રોસિક્યુટર્સે મંગળવારે 25 મિલિયન ડોલરની લાંચ યોજનામાં દેશભરમાં 50 લોકોનો આરોપ મૂક્યો હતો કે કથિત રીતે અતિ સમૃદ્ધ માતાપિતાએ તેમના બાળકોને સ્ટેનફોર્ડ, યુસીએલએ, યેલ અને યુએસસી જેવી મોટી યુનિવર્સિટીઓમાં પ્રવેશવા માટે હજારો ડોલર ચૂકવ્યા હતા. ધરપકડ કરનારાઓમાં અભિનેત્રી ફેલિસિટી હફમેન અને લોરી લોફલીન હતા ; ફેશન ડિઝાઈનર મોસીમો ગિયાનુલ્લી, જે લોફલિનના પતિ છે; અને ફાઈનાન્સિયર વિલિયમ મેકગ્લેશન જુનિયર પણ આરોપ લગાવવામાં આવ્યા હતા. કોલેજ સ્પોર્ટસ કોચના ઘણા આરોપીઓ હતા, જેમણે તેમના બાળકોમાં આ બાળકો માટે ફોલ્લીઓ શોધવા માટે લાંચ લેવાનો આરોપ મૂક્યો હતો.

વકીલોએ આરોપ મૂક્યો ન હતો કારણ કે તેમના માતાપિતા કથિત યોજના ચલાવતા હતા, પણ વકીલોએ જણાવ્યું હતું, પરંતુ વધુ ખર્ચ શક્ય છે. તેમના વિદ્યાર્થીઓ માટે સંભવિત પરિણામો નક્કી કરવા માટે પ્રોસીક્યુટર્સ તેને યુનિવર્સિટીઓ છોડી રહ્યા છે.

યોજનાના કેન્દ્રમાં: પૂર્વ કાર્મિકેલ નિવાસી વિલિયમ “રિક” સિંગર, 58, હવે ન્યુપોર્ટ બીચ, એજ કૉલેજ-પ્રેપ કન્સલ્ટિંગ કંપનીના માલિક, એજ કોલેજ અને કારકિર્દી નેટવર્કના માલિક છે. તેમણે બોસ્ટનમાં ફેડરલ કોર્ટમાં અનેક ગુનાહિત આરોપોમાં દોષિત ઠેરવ્યા હતા, જે જાણીતા સેક્રામેન્ટો ડિફેન્સ એટર્ની ડોનાલ્ડ હેલરનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે.

હેલરે બોસ્ટનમાં પત્રકારોને જણાવ્યું હતું કે સિંગર “પસ્તાવો કરનાર અને વિરોધી છે અને તેના જીવન સાથે આગળ વધવા માંગે છે.” તેણે સેક્રામેન્ટો બી સાથે વાત કરવાનો ઇનકાર કર્યો.

કોર્ટના રેકોર્ડ્સ અનુસાર, સિંગર 3.4 કરોડ ડોલરની રોકડ અને તેના બિન-લાભકારી ફાઉન્ડેશન દ્વારા નિયંત્રિત વિવિધ વ્યવસાયિક હોલ્ડિંગ્સને માફ કરવા માટે સંમત થયા હતા.

બે ફોલ્સમના રહેવાસીઓ જેમણે ગાયક માટે કામ કર્યું છે તેઓ પણ ચાર્જ કરવામાં આવ્યા હતા: એજના એકાઉન્ટન્ટ અને ફાઇનાન્સિયલ ઓફિસર સ્ટીવન મસારા, 69; અને મિકેલા સાનફોર્ડ, 32, એજ અને સિંગરની બિન-લાભકારી સંસ્થા, કી વર્લ્ડવ્યૂડ ફાઉન્ડેશનના કર્મચારી.

યુ.એસ. મેજિસ્ટ્રેટ જજ ડેબોરાહ બાર્ન્સે મંગળવારે સેક્રામેન્ટોમાં ફેડરલ કોર્ટમાં બંને શેરી શેરીઓમાં દેખાયા હતા. બાર્ને જણાવ્યું હતું કે આ કાઉન્ટી ફેડરલ જેલમાં વધુમાં વધુ 20 વર્ષ અને $ 250,000 દંડ અથવા ગેરકાયદેસર કાર્યવાહીમાંથી લેવામાં આવેલા કુલ નફોમાં બે ગણો વધારો કરે છે. બે અઠવાડિયામાં બોસ્ટન ફેડરલ કોર્ટના દેખાવની સામે તેઓ બોન્ડ પર મુક્ત થયા હતા.

તેની આંતરિક આવક સેવાની ફાઇલિંગ અનુસાર, “બિનઅનુભવી વિદ્યાર્થીઓ” શિક્ષણ સુરક્ષિત કરવામાં સહાય કરવા માટે બિનનફાકારક પાયોને સમર્પિત હોવાનું માનવામાં આવતું હતું.

વાસ્તવમાં, પ્રોસિક્યુટર્સે જણાવ્યું હતું કે કી વર્લ્ડવ્યાપી કોલેજ સ્પોર્ટસ કોચમાં અને સીએટી અને એક્ટ કૉલેજ-પ્રવેશ પરીક્ષાના સંચાલકોને લાંચ આપવા માટે એક નજર હતી.

વરિષ્ઠ હોલીવુડ અને હ્યુસ્ટનની પરીક્ષા સાઇટ્સ પર વકીલના ક્લાયન્ટ્સના બાળકો વતી પરીક્ષા લેવા માટે, એસએટી અને એક્ટના અધિકારીઓએ ફોની ટેસ્ટ લેકર – માર્ક રિડેલ નામના ફ્લોરિડિયનને મંજૂરી આપી હતી.

કોર્ટના રેકોર્ડ્સ જણાવે છે કે, “ડેસ્પરેટ ગૃહિણીઓ” ટીવી શો પર તેણીની ભૂમિકા માટે જાણીતા હફમેન, ફેબ્રુઆરી 2018 માં કી વર્લ્ડવાઇડમાં 15,000 ડોલરની દાનમાં ખર્ચ કર્યા હતા, જેથી તેણીની પુત્રી માટે આગળની બાજુએ એસએટી પરીક્ષા લેવામાં આવે.

કોર્ટના રેકોર્ડ્સ અનુસાર, “લોફલીન અને તેના પતિ ગિયાનુલ્લીએ યુ.એસ.સી. ખાતે ક્રૂ ટીમમાં ભરતી કરવા બદલ તેમની પુત્રીઓને નિયુક્ત કરવા માટે સંયુક્ત 500,000 ડોલરનો ખર્ચ કર્યો હતો -” હકીકત એ છે કે તેઓ ક્રૂમાં ભાગ લેતા નથી. ”

ન્યૂયોર્ક ટાઇમ્સના જણાવ્યા પ્રમાણે, “આ માબાપની મુખ્ય મૂર્તિઓ માતાપિતા છે,” બોસ્ટનના યુ.એસ. એટર્ની એન્ડ્રુ લેલિંગે પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં પત્રકારોને જણાવ્યું હતું. તેમણે કહ્યું હતું કે “વાસ્તવિક ભોગ” એવા વિદ્યાર્થીઓ હતા જેમણે તેમના સ્વપ્ન શાળામાં તેમના માતાપિતાના બાળકોને પોતાનું સ્થાન ગુમાવ્યું હતું. “અધિકારીઓએ તેમનો માર્ગ ખરીદ્યો હતો.” અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું કે સમગ્ર દેશમાં 200 થી વધુ એજન્ટો તપાસમાં સામેલ હતા, જેના પરિણામે ધરપકડ કરવામાં આવી હતી. છ રાજ્યોમાં.

કોઈ વિદ્યાર્થીઓ અથવા યુનિવર્સિટીઓ પર શુલ્ક લેવામાં આવ્યો નથી. પરંતુ કોલેજ સ્પોર્ટ્સ કોચના એક યજમાનને દોષિત ઠેરવવામાં આવ્યો હતો, અને પતન ઝડપી હતું. એસોસિયેટેડ પ્રેસ અનુસાર , સ્ટેનફોર્ડના હેડ સૅઇલિંગ કોચ જ્હોન વૅન્ડમોઅરે લાંચ સ્વીકારીને દોષિત ઠેરવ્યો હતો અને યુનિવર્સિટી દ્વારા તેને બરતરફ કરવામાં આવ્યો હતો . યુસીએલએએ તેના સોકર કોચ જોર્જ સાલ્ડેડોને રજા પર મૂક્યો અને ઉત્તર કેરોલિનામાં વેક ફોરેસ્ટ યુનિવર્સિટીએ તેની વૉલીબૉલ કોચ બિલ ફર્ગ્યુસનને સસ્પેન્ડ કરી. સીએનએનએ અહેવાલ આપ્યો છે કે યુ.એસ.સી. વોટર પોલો કોચ જોવાન વાવિક અને વરિષ્ઠ એસોસિયેટ એથલેટિક ડિરેક્ટર ડોના હેનિલને બરતરફ કરે છે, જેમના બંને કેસમાં આરોપ મૂકવામાં આવ્યો હતો.

પૈસાના જથ્થામાં રસદાયક હતા: અદાલતના રેકોર્ડ્સ મુજબ, પ્રત્યેક પરીક્ષા માટે ફોની ટેસ્ટ લેવાથી 75,000 ડોલરનો ખર્ચ થશે. તેમના ક્લાયન્ટ્સ દ્વારા તેમની યુનિવર્સિટીઓમાં વ્હીલ્સને ગ્રીઝ કરવા માટે રમતના કોચને લાંચ આપવા માટે ગાયકને $ 25 મિલિયનનું ચૂકવણી કરવામાં આવ્યું હતું.

પ્રોસિક્યુટર્સે જણાવ્યું હતું કે, એક દંપતીએ નવેમ્બર 2017 માં તેમને તેમની પુત્રી યેલમાં સોકર પ્લેયર તરીકે મેળવવા માટે $ 1.2 મિલિયન ચૂકવ્યા હતા. તેમની પુત્રી માટે યુસીએલએ ખાતે એક સ્થળે કથિત રીતે સાન ફ્રાન્સિસ્કોના ઉપનગર, હિલ્સબોરોમાં $ 1 મિલિયનથી વધુ રોકડ અને ફેસબુક સ્ટોકમાં દંપતિનો ખર્ચ કર્યો હતો, જે સિંગરની બિનનફાકારક પાયોમાં યોગદાન દ્વારા ફાંસી આપવામાં આવી હતી.

કોર્ટના રેકોર્ડ બતાવે છે કે સિંગરે ફેડરલ પ્રોસિક્યુટર્સ ફેબ્રુઆરી 6 સાથે તેમની અરજી કરી હતી.

રીઅલ એસ્ટેટ ડેટાબેસેસ બતાવે છે કે સિંગર 2012 માં કાર્મિચેલથી ન્યૂપોર્ટ બીચ તરફ સ્થળાંતર કર્યું હતું અને ત્યાં દુકાનની સ્થાપના કરી હતી. પરંતુ તેમણે આ પ્રદેશ સાથે સંબંધ રાખ્યા; આઇઆરએસના રેકોર્ડ્સ મુજબ, બિનનફાકારક પાયો, ઉદાહરણ તરીકે, સેક્રામેન્ટો સરનામું જાળવી રાખ્યો.

તેમની વિરુદ્ધના આરોપ મુજબ તેમણે 2011 માં ક્યારેક તેમની ફોજદારી ષડયંત્રની શરૂઆત કરી હતી.

ભૂતપૂર્વ મની સ્ટોરના એક્ઝિક્યુટિવ જ્હોન વેગનર મુજબ, સિંગર વેસ્ટ સેક્રામેન્ટોમાં સ્થિત હાલની નિષ્ક્રિય ગ્રાહક-ફાઇનાન્સ કંપની ધ મની સ્ટોર માટે મિડ-લેવલ મેનેજર બન્યા હતા, જ્યારે તેમણે કૉલેજ એડમિશન સિસ્ટમની ગૂંચવણો પર હાઇ સ્કુલના વિદ્યાર્થીઓની સલાહ આપવાની શરૂઆત કરી હતી. . તેમણે કહ્યું કે સિંગર 1990 ના દાયકાના અંતમાં કેટલીક વખત કૉલેજ-પ્રીપેશનના વ્યવસાયને પૂર્ણ કરવા માટે મની સ્ટોર છોડી ગયો હતો.

વર્ષો સુધી તેણે ફ્યુચર સ્ટાર્સ નામની એક કંપની ચલાવી અને 1994 માં એક ઇન્ટરવ્યૂમાં ધ સેક્રામેન્ટો બીને કહ્યું કે તે હાઇ સ્કૂલના માર્ગદર્શન સલાહકારો પાસે લાંબા સમય સુધી યોગ્ય રીતે કામ કરવાનો સમય નથી. “હું તેને માટે બધું સેટ કરું છું. હું એડમિશન ઑફિસને કૉલ કરું છું અને કેમ્પસ ટૂરની વ્યવસ્થા કરું છું. મેં કી પ્રોફેસર્સ અથવા ડિપાર્ટમેન્ટ સ્ટાફની મુલાકાત લીધી. “તેમણે 1,200 ડોલરની ફ્લેટ ફી વસૂલ કરી. તેણે પાછળથી ફ્યુચર સ્ટાર્સ વેચ્યા.

ગાયક ઝડપથી એક વિશાળ ક્લાઈન્ટ આધાર બનાવી છે. પરંતુ તેમણે સત્યને ફેલાવવાની પ્રતિષ્ઠા પણ ઉત્પન્ન કરી.

કોલેજ પ્રીપેપ સહાય માટે સેંકડો વિસ્તારના પરિવારો સિંગર તરફ વળ્યા હતા. એક દાયકા પહેલા ગ્રેનાઇટ બે હાઇ સ્કૂલના શિક્ષક કાર્લ ગ્રુબોના વિદ્યાર્થીઓ વચ્ચે ગાયકનો કાર્યક્રમ લોકપ્રિય હતો, જ્યારે કૉલેજની તૈયારી પર શાળાઓએ વધુ ભાર મૂકવાનું શરૂ કર્યું હતું.

“અમારી ફેકલ્ટી પણ પછી થોડી શંકા હતી,” Grubaugh જણાવ્યું હતું.

તેમના નિયમિત વ્યાવસાયિક તાલીમ દિવસોમાં વિદ્યાર્થીઓ માટે ભલામણના પત્રો કેવી રીતે લખવા તે વિશે શિક્ષકો સાથે વાત કરવા માટે સિંગરને આમંત્રણ આપવામાં આવ્યું હતું. પરંતુ ગ્રુબૌગના જણાવ્યા પ્રમાણે, ગ્રેનાઇટ બે શિક્ષકોએ ફરિયાદ કરી કે ગાયકોએ વિદ્યાર્થીઓ માટે અક્ષરો કેવી રીતે લખવા તે અંગે ચર્ચા કરી નથી. તેના બદલે, તેમણે પોતાની ખાનગી કૉલેજ કોચિંગ સેવામાં એક કલાક પિટિંગ કર્યું.

ઘણા વિસ્તાર સ્કૂલ ડિસ્ટ્રિક્ટ્સ અને ખાનગી હાઇ સ્કુલ્સએ કહ્યું કે તેઓએ સિંગર અથવા પ્રોગ્રામ વિશે ક્યારેય સાંભળ્યું નથી.

મોટાભાગની શાળાઓએ કહ્યું કે તેઓ કેમ્પસ પર નફાકારક કંપનીઓનો ઉપયોગ કરતા નથી કારણ કે વિદ્યાર્થીઓ કોલેજમાં પ્રવેશવામાં મદદ કરવા માટે ઘણાં મફત સાધનો છે. પરંતુ માતાપિતા અને વિદ્યાર્થીઓ સ્વતંત્ર રીતે કીનો ઉપયોગ કરે છે કે કેમ તે અંગે કેટલીક ક્ષેત્રની શાળાઓ શીખવાની તૈયારીમાં છે.

સેંટ ફ્રાન્સિસ કેથોલિક હાઇસ્કૂલ અને ડાયોસીઝના પ્રવક્તા કેવિન એકરીએ જણાવ્યું હતું કે, “અમે કોઈ પણ સેન્ટ ફ્રાન્સિસના વિદ્યાર્થીની જાણ નથી જે ભાગ લીધો છે પરંતુ અમે તેની તપાસ કરી રહ્યા છીએ.”

ક્રિશ્ચિયન બ્રધર્સ હાઈ સ્કૂલના પ્રવક્તાએ જણાવ્યું હતું કે કાઉન્સેલરોએ ગાયકના કાર્યક્રમ વિશે સાંભળ્યું છે પરંતુ શાળા બહારની કંપનીઓ સાથે કોલેજની તૈયારી માટે કામ કરતી નથી.

સ્ટેનફોર્ડના ભૂતપૂર્વ એડમિશન ઓફિસર જોન રીડરએ કહ્યું કે સિંગર માતાપિતાને કહેતા હતા કે ડોનલ્ડ કેનેડી – ત્યારબાદ સ્ટેનફોર્ડના પ્રમુખ – તેમની કંપનીની સલાહકાર પરિષદમાં હતા. તે સાચું ન હતું.

“તે સ્ટેનફોર્ડ પ્રવેશ પ્રક્રિયામાં તેના સંબંધો વિશે, બડાઈ મારતા, અત્યંત અને ખુલ્લી રીતે હતા,” રીડર જણાવ્યું હતું.

રીડરએ કહ્યું કે તેણે એ પણ સાંભળ્યું છે કે સિંગર માતાપિતાને ખાતરી આપશે કે તેમના બાળકને કોઈ ખાસ શાળામાં મળશે – કોલેજ કન્સલ્ટિંગ વિશ્વમાં નો-નો.

“નૈતિક લોકો વચનો આપતા નથી – ‘ઓહ, હું તમારા બાળકને યેલ અથવા સ્ટેનફોર્ડમાં લઈ જઈશ,’ ‘રીડરએ કહ્યું.

Top