You are here
Home > World > ઇથોપિયન એરલાઇન્સ ક્રેશ અપડેટ્સ: યુ.એસ. માં પાયલોટ બોઇંગ 737 મેક્સ 8 વિશે ચિંતા ઉઠાવતા હતા

ઇથોપિયન એરલાઇન્સ ક્રેશ અપડેટ્સ: યુ.એસ. માં પાયલોટ બોઇંગ 737 મેક્સ 8 વિશે ચિંતા ઉઠાવતા હતા

ઇથોપિયન એરલાઇન્સ ક્રેશ અપડેટ્સ: યુ.એસ. માં પાયલોટ બોઇંગ 737 મેક્સ 8 વિશે ચિંતા ઉઠાવતા હતા

<લેખ id = "વાર્તા"> <હેડર>

લાઇવ બ્રીફિંગ

છબી
ફોરેન્સિક્સ તપાસકર્તાઓ અને પુનઃપ્રાપ્તિ કર્મચારીઓ, ઇથોપિયન એરલાઇન્સ ફ્લાઇટ 302, બિશૉફ્ટુ નજીક એટલી ક્રેશ સાઇટ, એટ હાયપોઆ, મંગળવારે. ક્રેડિટ ક્રેડિટ જેમા કાઉન્ટેસ / ગેટ્ટી છબીઓ

• ઇથોપિયા એરલાઇન પ્રવક્તાએ બુધવારે જણાવ્યું હતું કે ઇથિઓપિયન એરલાઇન્સ ફ્લાઇટ 302 ના ક્રેશ સાઇટ પરથી મળી આવેલા ફ્લાઇટ ડેટા અને વૉઇસ રેકોર્ડર્સના વિશ્લેષણ માટે વિદેશ મોકલશે, જેમાં 157 લોકો માર્યા ગયા હતા.

બોઇંગ જેટના સમાન મોડેલ પર યુનાઈટેડ સ્ટેટ્સના માર્ગો પર ઉડ્ડયન કરનારી ઓછામાં ઓછા બે પાઇલટ્સ, બે તાજેતરના ક્રેશેસમાં સામેલ છે, સંઘીય સરકાર સાથેની ઘટનાની રિપોર્ટ દાખલ કરવામાં આવી છે, જેમાં સુરક્ષા વિશેની ચિંતાઓ ઉભી થઈ હતી અને નવા પ્લેન પર તાલીમની અભાવની ટીકા કરવામાં આવી હતી, બોઇંગ 737 મેક્સ 8.

• સલામતીની ચિંતાઓને ટાંકતા, કઝાખસ્તાન અને વિએટનામએ બુધવારે બોઇંગ 737 મેક્સ 8 એરોપ્લેનને તેમની એરસ્પેસ બંધ કરી દીધી હતી, જેણે સંખ્યાબંધ રાષ્ટ્રોને ઓપરેશનથી અટકાવી દીધી હતી. યુરોપિયન યુનિયન, ચીન અને ભારતએ અગાઉ 737 મેક્સ 8 ફ્લાઇટ્સ પર પ્રતિબંધ મૂક્યો હતો.

ઇથોપિયા કરશે ઇથિઓપિયન એરલાઇન્સના પ્રવક્તાએ બુધવારે જણાવ્યું હતું કે ફ્લાઇટ 302 ના ભંગાણમાંથી મેળવેલા ફ્લાઇટ ડેટા અને વૉઇસ રેકોર્ડર્સનું વિશ્લેષણ કરવામાં મદદ માટે વિદેશી દેશને પૂછો.

< div>

પ્રવક્તા, અસરત બેગાશૉએ જણાવ્યું હતું કે એરલાઇન્સે “બ્લેક બોક્સ” ક્યાં મોકલવું તે નક્કી કર્યું નથી, જે તપાસકર્તાઓ માને છે કે રવિવારના ક્રેશનું કારણ નક્કી કરવા માટે મહત્વપૂર્ણ છે.

“અમારી પાસે ઘણા વિકલ્પો છે,” મિસ્ટર બેગાશૉએ એસોસિયેટેડ પ્રેસને જણાવ્યું હતું. “અમે શું કહી શકીએ કે ઇથોપિયામાં અહીં તેની તપાસ કરવાની ક્ષમતા નથી.”

બે રેકોર્ડરોને તેમના ડેટાને વાંચવા માટે વિશિષ્ટ કેન્દ્રમાં લેવાની જરૂર પડશે, એમ લિનનેટ ડ્રેએ જણાવ્યું હતું. યુનિવર્સિટી કોલેજ લંડન ખાતે એવિએશન નિષ્ણાત અને સિનિયર રિસર્ચ એસોસિયેટ.

“જો બોક્સ અચોક્કસ હોય, તો તેઓ ડેટા બંધ કરી શકે છે અને તરત જ તેને જોઈ શકશે.” ડૉ. p>

યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સના માર્ગો પર બોઇંગ 737 મેક્સ 8 વિમાનોને ઉડાન કરતા ઓછામાં ઓછાં બે પાઇલટ્સએ નવેમ્બરમાં ઘટના અહેવાલોના ફેડરલ સરકારના ડેટાબેઝ અનુસાર, તેમના વિમાનોના નાક વિશે અચાનક જ ડૂબતા હતા તે અંગે ચિંતા વ્યક્ત કરી હતી.

પાઇલોટ્સ અનુભવી સમસ્યાઓ જેમ કે ઇન્ડોનેશિયામાં લિયોન એર ફ્લાઇટ 610 ના ઓક્ટોબર ક્રેશ કરતા પહેલાની જેમ દેખાય છે, જેમાં 189 લોકો માર્યા ગયા હતા. . તે ક્રેશનું કારણ તપાસ હેઠળ રહ્યું છે, પરંતુ એવું માનવામાં આવે છે કે મેક્સ 8 ની કમ્પ્યુટરાઇઝ્ડ સિસ્ટમમાં ખોટા રીડિંગ્સને કારણે પ્લેન અચાનક, સ્વયંસંચાલિત મૂળમાં પ્રવેશી શકે છે.

બંને અમેરિકન કિસ્સાઓમાં, ઓટોપાયલોટ બંધ કર્યા પછી પાઈલટોએ સલામત રીતે તેમની આજુબાજુ ફરી શરૂ કરી. પાઇલોટ્સમાંના એકે કહ્યું હતું કે વંશ ઓટોમેટેડ સિસ્ટમ ચાલુ કર્યા પછી બે થી ત્રણ સેકન્ડનો પ્રારંભ થયો છે.

“મેં અમારા ઓટોમેશન સેટઅપ અને ફ્લાઇટ પ્રોફાઇલને ધ્યાનમાં રાખ્યું છે પરંતુ એરક્રાફ્ટ પિચ કરશે તે કોઈપણ કારણોસર વિચારી શકશે નહીં. નાક નીચે આક્રમક રીતે લખે છે, “પાઇલટ લખે છે.

નવેમ્બરમાં એક અલગ ફ્લાઇટ પર એક પાઈલટ એ સમાન વંશના અહેવાલ અને કોકપીટમાં સમાન ચેતવણીઓ સાંભળી, અને કહ્યું કે બોર્ડ પરનાં પાઈલટોમાંથી કોઈ પણ શોધી શક્યું નથી. એક અયોગ્ય સેટઅપ.

“MAX 8 નાકની સામગ્રી સાથેની ચિંતાઓ સાથે, અમે બન્નેને ધ્યાનમાં રાખ્યું કે તે તમારા ધ્યાનમાં લાવવું યોગ્ય છે.”

ફરિયાદો હતી નાસા દ્વારા સંચાલિત જાહેર ડેટાબેઝમાં સૂચિબદ્ધ છે અને હજારો અહેવાલો ભરેલા છે, જ્યારે એરલાઇન્સ ભૂલ અથવા સમસ્યાઓ આવે ત્યારે ફાઇલ કરે છે. ડેટાબેઝમાં એરલાઇન્સ, પાયલોટનું નામ અથવા સ્થાન સહિતની ફ્લાઇટ્સ પરની ઓળખની માહિતી શામેલ હોતી નથી.

અન્ય પાઇલટે લખ્યું છે બોઇંગના શ્રેષ્ઠ વેચાતા 737 નું નવું, વધુ બળતણ-કાર્યક્ષમ સંસ્કરણ મેક્સ 8 ઉડવા માટે અપર્યાપ્ત તાલીમ આપવામાં આવી છે.

<આકૃતિ એરીઆ-લેબલ =" મીડિયા "આઇટમિડ =" https://static01.nyt.com/images/2019/03/13/world/13live-boeing -2 / merlin_151988964_48440fcc-5987-4236-a32e-4791d9f096dd-articleLarge.jpg? ગુણવત્તા = 90 અને ઑટો = વેબપ "આઇટમપ્રૉપ =" સંબંધિત મીડિયા "આઈટમ્સકોપ =" "વસ્તુ પ્રકાર =" http://schema.org/ImageObject "રોલ =" જૂથ " >

છબી
ના કોકપીટ જેટ એરવેઝ બોઇંગ 737 મેક્સ 8. પાંચ મહિનામાં બે જીવલેણ મેક્સ 8 ક્રેશથી વિમાનની તીવ્ર તપાસ થઈ છે. ક્રેડિટ અભિપ્રાય રોય / રોઇટર્સ

“મને લાગે છે કે તે નિર્દોષ છે કે ઉત્પાદક, એફએએ, અને વિમાનચાલકોએ પૂરતા તાલીમ વિના વિમાનને ઉડાન ભરવી પડશે, અથવા ઉપલબ્ધ મોડેલોથી આ વિમાનને અલગ પાડતા અત્યંત જટિલ સિસ્ટમોને સમજવા માટે ઉપલબ્ધ સ્રોતો અને પર્યાપ્ત દસ્તાવેજો પૂરા પાડશે. “આ વિમાનચાલકે લખ્યું હતું.

પાઇલોટ ચાલુ રાખ્યું:” હું આશ્ચર્ય પામી ગયો છું: હું બીજું શું જાણતો નથી? ફ્લાઇટ મેન્યુઅલ અપર્યાપ્ત અને લગભગ અપરાધપૂર્ણ રીતે અપર્યાપ્ત છે. “

બોઇંગે કહ્યું છે કે વિમાનો ઉડાન સુરક્ષિત છે, પરંતુ તેઓએ તેમના સૉફ્ટવેરને અપગ્રેડ કરવાની અને પાઇલોટ પ્રશિક્ષણમાં સુધારો કરવાની વચન આપ્યું છે. આ ઘટના અહેવાલોની સમાચાર ડલ્લાસ મોર્નિંગ ન્યૂઝ અને ધ ન્યૂ યોર્ક ટાઇમ્સ દ્વારા પુષ્ટિ.

વિએટનામ અને કઝાખસ્તાન બુધવારે બોઇંગ 737 મેક્સ 8 વિમાનો દ્વારા ફ્લાઇટ્સ પર પ્રતિબંધ મૂક્યો હતો, જેણે વિમાનોને ઘેરાયેલા દેશોની સંખ્યા 40 સુધી વધારી હતી.

હોંગ કોંગ, તેના પોતાના ઉડ્ડયન સત્તાવાળાઓ સાથેનો એક ચીની પ્રદેશ, તેણે મંગળવારે તેના એરસ્પેસમાં પ્રતિબંધની પણ જાહેરાત કરી.

વિમાનના ગ્રાઉન્ડિંગ માટેના દેશો ઉપરાંત, ઓછામાં ઓછા 34 એરલાઇન્સે મેક્સ મેક્સ 8 વિમાન ખેંચી લીધા છે.

સુનવીંગ, કેનેડિયન કેરિયર, મંગળવારે જણાવ્યું હતું કે તે અસ્થાયી રૂપે તેના ચાર વિમાનોને ભૂમિગત બનાવે છે, તેમછતાં પણ યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સની જેમ કે કેનેડાના સરકારે આ આદેશનો આદેશ આપ્યો નથી.

એક નિવેદનમાં, કંપનીએ જણાવ્યું હતું કે પગલું “સલામતીથી સંબંધિત” હતું. તેના બદલે, એરલાઇન્સે જણાવ્યું હતું કે, આ પગલાંને દેશો દ્વારા વધતા જતા એરસ્પેસ પ્રતિબંધો અને “વ્યવસાયિક કારણોને વિકસિત કરીને” પ્રોત્સાહન આપવામાં આવ્યું છે.

યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સમાં ફેડરલ એવિએશન એડમિનિસ્ટ્રેશન મેક્સ 8 ને ભૂંસી નાખવા માટે પ્રતિકારક દબાણ .

કોઈએ ચીન કરતા બોઇંગ 737 મેક્સ 8 જેટટ જેટલા વધુ વિમાન બનાવ્યા નથી. સોમવારે તેના ઓર્ડર સાથે ચીન એરલાઇન્સ નિષ્ક્રિય એરક્રાફ્ટના તેમના કાફલોને નિષ્ક્રિય કરે છે, 96 વિમાનો કમિશનમાંથી બહાર નીકળી ગયા છે.

તે અસર ચીનમાં ઉડતી કેવી રીતે થઈ? પ્રથમ દિવસે પણ, ઘણું બધું નહીં.

ચાઇનીઝ એરલાઇને ગ્રાઉન્ડિંગના પરિણામે સોમવારથી 62 ફ્લાઇટ્સ રદ કરી હતી, એક ઑનલાઇન ટ્રેકિંગ કંપની વેરફલાઈટ મુજબ. બીજા 288 માટે, તેને વૈકલ્પિક એરક્રાફ્ટ મળ્યું, જ્યારે સોમવાર પછી ગ્રાઉન્ડિંગ અસરકારક થઈ તે પહેલા પાંચ ફ્લાઇટ્સ પૂર્ણ થઈ.

તે વિશ્વમાં ના સૌથી વ્યસ્ત એરસ્પેસમાંનું એક બની ગયું છે તે એક નાના રિપ્લેનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે. ચીની સલામતી નિયમનકારો અનુસાર, ગયા વર્ષે દરરોજ સરેરાશ 15,000 ફ્લાઇટ્સ બંધ થઈ હતી. બોઇંગના આંકડા અનુસાર ચાઇનીઝ એરલાઇન્સ 14 ટકા વૈશ્વિક ટ્રાફિકનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે અને બે દાયકાના સમયમાં એક-પાંચમા હિસ્સો ધરાવે છે.

ચીન અન્ય રસ્તાઓમાં સુગમતા માટે જગ્યા ધરાવે છે.

ચીનમાં ઉડ્ડયન વિલંબ સામાન્ય છે, તેથી એરલાઇન્સ દરેક વિમાન માટે દરરોજ ઓછી ફ્લાઇટ્સ શેડ્યૂલ કરે છે, સંભવિતરૂપે ભરવા માટે વધુ ઉપલબ્ધ રહે છે. એર ટ્રાફિક નિયંત્રકો અને એરલાઇન્સ વિમાનોને ખરાબ હવામાનમાં ઉડવા માટે પરવાનગી આપવા માટે ખૂબ સાવધ છે. સૈન્ય મોટાભાગના ચીનના એરસ્પેસને નિયંત્રિત કરે છે અને વારંવાર મોટા વિસ્તારો બંધ કરે છે, જેના પરિણામે વધુ વિલંબ થાય છે.

તે બધા કારણોસર, ઘણા ચાઇનીઝ મુસાફરોએ ગ્રાઉન્ડિંગ્સની નોંધ લીધી હોત નહીં. સોમવારે ઑપરેટ થતા મહત્તમ 8 ફ્લાઇટ્સમાં, મોટાભાગે અવેજી વિમાનો સાથે, સરેરાશ વિલંબ 70 મિનિટનો હતો.

[અમે જવાબ આપ્યો છે બોઇંગ 737 મેક્સ 8 વિશે વાચકોના પ્રશ્નો < /a>.]

જ્યારે વિશ્વના મોટા ભાગના નિયમનકારોએ બોઇંગ 737 મેક્સ 8 ના અસ્થાયી ધોરણે હાનિકારક પગલાં તરીકે ઓર્ડર આપ્યો છે, યુનાઇટેડ નેશન્સ નાગરિક ઉડ્ડયન એજન્સીએ કહ્યું છે કે તે રાહ જોશે ઇથોપિયન એરલાઇન્સ ફ્લાઇટ 302 પર શું ખોટું થયું તેના નિર્ણાયક તારણો.

“એકવાર આ અકસ્માતમાં અંતિમ રિપોર્ટ ઉપલબ્ધ થઈ જાય પછી અમારી પાસે ચકાસણી અને સત્તાવાર કારણો અને ભલામણો ધ્યાનમાં લેવાશે,” ઇન્ટરનેશનલ સિવિલ એવિએશન ઓર્ગેનાઇઝેશન એજન્સી , મંગળવારે એક નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું કે, “

” તે દરમિયાન ICAO એ તે રાષ્ટ્રીય સરકારોના અધિકારને માન્ય કરે છે જેઓ હાલમાં 737 મેક્સ 8 ઓપરેશન્સ સંબંધિત ફ્લાઇટ સુરક્ષા સાવચેતીઓ દ્વારા ઉપલબ્ધ મર્યાદિત માહિતી પર કાર્ય કરવાનું પસંદ કરી શકે છે, “તે જણાવ્યું હતું.

મોન્ટ્રીયલ સ્થિત એજન્સી, આંતરરાષ્ટ્રીય નાગરિક ઉડ્ડયન પરના સંમેલનનું સંચાલન કરે છે, જે કરાર વિશ્વભરમાં સલામત અને વ્યવસ્થિત હવાઈ મુસાફરીને સુનિશ્ચિત કરે છે. તેની વેબસાઇટ અનુસાર, એજન્સી, કે જે સંમેલનને અનુસરવા માટે મંજુરી આપેલી સત્તા ધરાવે છે, તે સુરક્ષિત, કાર્યક્ષમ, સલામત, આર્થિક રીતે ટકાઉ અને પર્યાવરણીય રીતે જવાબદાર નાગરિક ઉડ્ડયન ક્ષેત્રના સમર્થનમાં સંયુક્ત રાષ્ટ્રના સભ્ય રાજ્યો અને ઉદ્યોગ જૂથો સાથે કામ કરે છે.

Top