You are here
Home > Technology > હ્યુવેઇએ “ગેરબંધારણીય” સાધન પ્રતિબંધ પર યુ.એસ. સરકાર પર દાવો કર્યો છે

હ્યુવેઇએ “ગેરબંધારણીય” સાધન પ્રતિબંધ પર યુ.એસ. સરકાર પર દાવો કર્યો છે

હુવેઇએ ઇરાન પર અમેરિકન પ્રતિબંધો સાથે સંકળાયેલા કથિત જાસૂસી અને બેંકના દગા સામે પોતાને બચાવ્યા પછી યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સ સરકાર સામે કાનૂની ગુના કરવાનો નિર્ણય લીધો છે. બુધવારે મોડી રાત્રે એક પ્રેસ કોન્ફરન્સ દરમિયાન, હુવેઇએ જાહેરાત કરી હતી કે તેણે યુ.એસ. સરકાર સામે કાનૂની દાવો દાખલ કર્યો છે, દલીલ કરી છે કે ફેડરલ એજન્સીઓ અને ઠેકેદારો દ્વારા તેના ઉત્પાદનોના ઉપયોગ પરના પ્રતિબંધે યોગ્ય પ્રક્રિયાને ભંગ કર્યો છે અને તે ગેરબંધારણીય છે.

કંપની વિશ્વની સૌથી મોટી ટેલિકમ્યુનિકેશન્સ ઉપકરણોની ઉત્પાદક કંપની છે અને વૈશ્વિક સ્માર્ટફોન રેસમાં એપલને વધતી જતી ધમકી છે. હ્યુવેઇના યુ.એસ. હોમ બેઝ ટેક્સાસમાં ફેડરલ કોર્ટમાં ફાઇલ કરાયેલી સુટની મધ્યમાં, કંપનીનો એવો દાવો છે કે નેશનલ ડિફેન્સ ઓથોરાઇઝેશન એક્ટમાં કલમ 889, ઓગસ્ટ 2018 માં પસાર થઈ, તે ગેરબંધારણીય છે.

સેક્શન 889 માં બંધનો છે જે ફેડરલ એજન્સીઓને હ્યુવેઇ સાધનો અથવા સેવાઓ ખરીદવાથી અટકાવે છે, હ્યુવેઇ સાધનો અથવા સેવાઓનો ઉપયોગ કરતા ઠેકેદારો સાથે કામ કરે છે અથવા હ્યુઆવેઇ ઉત્પાદનો ખરીદવા માટે ઉપયોગમાં લેવાતા અનુદાન અને લોન આપવાનું કામ કરે છે.

આજની પ્રેસ કોન્ફરન્સ દરમિયાન, હુવેઇના ફરતા ચેરમેન ગુઓ પિંગે કહ્યું હતું કે કોંગ્રેસ પ્રતિબંધોને ટેકો આપવા પુરાવા પુરા પાડવામાં નિષ્ફળ રહી છે અથવા કાયદાના હ્યુઆવેની યોગ્ય પ્રક્રિયાને મંજૂરી આપી છે. કંપની પ્રતિબંધો સામે કાયમી હુકમની માંગ કરી રહી છે.

ગૂઓએ કહ્યું હતું કે “ત્રણ દાયકાથી, અમે સુરક્ષામાં મજબૂત ટ્રેક રેકોર્ડ જાળવી રાખ્યો છે.” “હ્યુવેઇએ બેકડોર્ડ્સને ક્યારેય સ્થાપિત કર્યું નથી અને ક્યારેય ઇન્સ્ટોલ કર્યું નથી અને અમે અન્ય લોકોને અમારા ઉપકરણોમાં બેકડોર્સ ઇન્સ્ટોલ કરવાની મંજૂરી આપતા નથી. યુ.એસ. સરકારે અમારી સેવાઓને ધમકી આપી હતી. યુ.એસ. સરકારે તેમના આરોપોને ટેકો આપતા પુરાવા ક્યારેય પૂરા પાડ્યા નથી કે હુવેઇ ગંભીર સલામતીનું જોખમ ધરાવે છે. યુ.એસ. સરકાર કંપનીને ધૂમ્રપાન કરવા માટે કોઈ પ્રયાસ કરી રહી નથી. પણ ખરાબ, તે અમને અન્ય દેશોમાં અવરોધિત કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યો છે. ”

યુ.એસ. અધિકારીઓએ સ્થાનિક કંપનીઓ અને અન્ય સરકારોને લાંબા સમયથી હ્યુઆવેઈ સાધનોનો ઉપયોગ કરીને જોખમો અંગેની ચેતવણી આપી છે કે ચીન જાસૂસી માટે તેના ટેકનો ઉપયોગ કરી શકે છે. 2017 માં પસાર થયેલા કાયદાની બધી સંસ્થાઓ અને નાગરિકોને કાયદા અનુસાર રાષ્ટ્રીય ગુપ્ત માહિતીના પ્રયત્નોને ટેકો આપવા, સહાય કરવા અને સહકાર આપવાની જરૂર છે અને રાષ્ટ્રીય ગુપ્ત માહિતીના કાર્ય રહસ્યોને તેઓ સુરક્ષિત રાખશે.

હુવેઇની કાયદેસરની કાર્યવાહી તેના પ્રતિસ્પર્ધી ઝેડટીઇ અને યુએસ સરકારે ગયા વર્ષે સમાધાન સાથે તુલના કરી હતી. યુ.એસ.ે જુલાઇમાં જાહેરાત કરી હતી કે તે જેટીટીઈને $ 1 બિલિયનનો દંડ ચૂકવવા સંમત થયા પછી જેટીટીઇને અમેરિકન સપ્લાયર્સને વેચવાથી અટકાવવા પ્રતિબંધ લાવશે. પેનલ્ટી તપાસ દ્વારા કરવામાં આવી હતી જે દર્શાવે છે કે ચીનની ઉત્પાદક ઉપકરણોના નિર્માતાએ ઇરાન અને ઉત્તર કોરિયા સાથે વ્યવસાય કરીને યુએસ પ્રતિબંધોનું ઉલ્લંઘન કર્યું છે.

વધતી ધમકીઓ

ચાઇનીઝ કંપની 5 જીમાં મહત્ત્વની ભૂમિકા ભજવે છે, ડ્રાઇવરલેસ કાર, રિમોટ સર્જરી અને અન્ય ભવિષ્યવાદી તકનીકો માટેનું નેટવર્ક સોલ્યુશન મહત્ત્વની ભૂમિકા ભજવે છે તે માટે હ્યુઆવેઇની આસપાસ ચિંતા વધી છે. બેકડ્રોપમાં વૈશ્વિક 5 જી ઉત્ક્રાંતિનું નિર્માણ કરવાની ચીનની મહત્ત્વાકાંક્ષા છે, જેમાં બેઇજિંગને ગ્રાહક હિતોના પ્રોત્સાહન માટે 5 જી વ્યાપારી લાઇસેંસેસની ફાળવણીને ફાસ્ટ ટ્રેક તરીકે જોવામાં આવી છે.

આ વર્ષની શરૂઆતમાં, યુ.એસ. જસ્ટીસ ડિપાર્ટમેન્ટે હુવેઇ અને તેના નાણાકીય એક્ઝિક્યુટિવ મેંગ વાનઝોઉ સામેના વેપારના વ્યવહારો પર ફોજદારી આરોપો દાખલ કર્યા હતા જેણે ઇરાન પર યુ.એસ. પ્રતિબંધોને કથિત રીતે કથિત રીતે અટકાવ્યો હતો. મેંગ આ અઠવાડિયે જાહેરાત કરી તે છે સામે કાયદેસરની કાર્યવાહી રાણીના અધિકારના ઉલ્લંઘન માટે કેનેડીયન સરકારી અને પોલીસ જ્યારે તેઓ અટકાયતમાં ડિસેમ્બર અમેરિકી સરકાર વતી તેના.

હ્યુવેઇના એક્ઝિક્યુટિવ્સ, સ્થાપક રેન ઝેંગફેઇ જે ભાગ્યે જ જાહેરમાં બોલે છે તે સહિત, તેણે તેના સાધનસામગ્રીમાં કોઈ પણ બેકડોર્ડની હાજરીને નકારી કાઢી છે . રેને તાજેતરમાં જ જાહેર કર્યું હતું કે યુ.એસ. તેની કંપનીના પ્રવાહને અવરોધશે નહીં અને તેમની પુત્રી મેંગની ધરપકડ – “રાજકીય પ્રેરિત કાર્ય [કે] સ્વીકાર્ય નથી.”

હુવેઇ વિવાદ આવે છે કારણ કે યુ.એસ. અને ચીન લાંબા ગાળાના વેપાર વિવાદમાં સંકળાયેલા છે. વિવેચકોએ ચેતવણી આપી છે કે વિશ્વની સૌથી મોટી અર્થતંત્રો વચ્ચે વધતા તણાવથી નવીનીકરણની સફળતા મળી શકે છે, કારણ કે વિશ્વભરના દેશો ચીન પર રોકાણ, સપ્લાય ચેઇન સંસાધનો અને કુશળ મજૂર માટે વધુ નિર્ભર રહે છે , જ્યારે તેમાંના ઘણા સલામતી જોડાણ માટે યુ.એસ. પર આધાર રાખે છે.

સુધારો (માર્ચ 7, 2019, 11:30 વાગ્યે): ઝેડટીઇ અને વેપાર યુદ્ધ પરનો સંદર્ભ ઉમેર્યો.

Leave a Reply

Top