You are here
Home > World > મંગળવારમાં હિસ્સેદારી પર વડા પ્રધાન તરીકેની થેરેસા મેની સ્થિતિ

મંગળવારમાં હિસ્સેદારી પર વડા પ્રધાન તરીકેની થેરેસા મેની સ્થિતિ

મંગળવારમાં હિસ્સેદારી પર વડા પ્રધાન તરીકેની થેરેસા મેની સ્થિતિ

લંડન (સીએનએન) જો મંગળવારના રોજ બ્રિટિશ વડા પ્રધાન થેરેસા મેના બ્રેક્સિટ સોદા માટે મતદાતાઓએ મત ​​આપવાનો અંતિમ નિર્ણય લીધો નથી, તો યુરોપિયન કમિશનના અધ્યક્ષ જીન ક્લાઉડ જુનકરના શબ્દોમાં – યુનાઈટેડ કિંગડમ ક્યારેય યુરોપીયન છોડશે નહીં સંઘ

છેલ્લી રાતે સ્ટ્રાસ્બર્ગમાં , જુનકરએ જાન્યુઆરીમાં મેની યોજનાઓની પ્રથમ હારનો ઉલ્લેખ કર્યો હતો અને ચેતવણી આપી હતી: “રાજકારણમાં ક્યારેક તમને બીજી તક મળે છે, તમે ગણતરી કરો છો તે બીજા તક સાથે તે કરો છો, કારણ કે ત્યાં ત્રીજી તક નથી. .. તે આ સોદો છે અથવા બ્રેક્સિટ કદાચ બનશે નહીં. ”
બળવાખોર બ્રેક્સાઇટર કન્ઝર્વેટીવ્સ માને છે કે તે સંપૂર્ણપણે બીજી વસ્તુ છે. તેઓએ, પાછળથી, વડાપ્રધાનને તેમના બદલામાં ફેરફારો કરવા માટે બ્રસેલ્સ અને સ્ટ્રાસ્બર્ગમાં આગળ જવાની ફરજ પડી હતી.
જો તેઓ નથી કરતા, તો વડા પ્રધાન તરીકે મેની સ્થિતિ ગંભીર જોખમમાં છે – અને બ્રિટન કોઈ નો-સોદો બ્રેક્સિટ તરફ ઇંચ કરશે અથવા, ઓછામાં ઓછું, સમગ્ર પ્રક્રિયામાં વિલંબનો સામનો કરશે.
મંગળવાર પછી, મે હાઉસ ઓફ કૉમન્સમાં તેના સોદાને પાછા લાવવા માટે ધારાસભ્યોને અપીલ કરશે – જે, તેણી દાવો કરે છે, હવે યુ.કે. સાથે કાયમી ગોઠવણમાં લૉક થવા વિશે યુકેની ચિંતાઓને સમર્થન આપવા માટે રચાયેલ “કાયદેસર રીતે બંધનકર્તા” ફેરફારો સાથે અમલમાં છે. બ્રેક્સિટ ઘટાડે છે.
છેલ્લી રાતે સ્ટ્રેસ્બર્ગમાં બે કલાકથી વધુ વાટાઘાટો પછી જુંકર સાથે વાત કરતા મેએ આગ્રહ કર્યો હતો કે તેના સોદામાં થયેલા ફેરફારો યુકેને બેકસ્ટૉપથી મુક્ત થવાની મંજૂરી આપશે – મૂળ કરારમાં વીમા નીતિ મિકેનિઝમ ઉત્તરીય સખત સીમાને અટકાવવા માટે આયર્લૅન્ડ અને આયર્લેન્ડ વચ્ચેની કસ્ટમ્સ ગોઠવણીને ગોઠવાયેલ આયર્લેન્ડ.
હજી સુધી પ્રો-બ્રેક્સિટ કન્ઝર્વેટીવ ધારાસભ્યો ઊંડા શંકાસ્પદ છે કે બ્રેક્સિટને સુરક્ષિત કરવામાં ફેરફારો બદલામાં જાય છે.
ટીકાકારોએ કાસ્ટ આયર્ન ગેરેંટીને બદલે સ્થાયી બેકસ્ટોપમાં લૉક કરવામાં આવેલા યુકેની “જોખમ ઘટાડવા” ના શબ્દસમૂહ તરફ ધ્યાન દોર્યું. ત્યાં કોઈ નિયત સમય મર્યાદા પણ નથી, જેના કારણે એન્ટિ-ઇયુ ટૉરી ધારાસભ્યોમાં વધુ ચિંતા ઊભી થઈ છે.
મંગળવારે, તેઓ સરકારના સૌથી વધુ વરિષ્ઠ કાયદાના વડા, જીઓફ્રી કોક્સ માટે દબાણ કરશે, મે તેની બદલાવ ખરેખર સુરક્ષિત છે કે કેમ તે અંગેની કાનૂની સલાહ પ્રકાશિત કરવા માટે “કાયદેસર રીતે બંધનકર્તા છે.” તેઓ નવા દસ્તાવેજો પર તેમની પોતાની કાનૂની અભિપ્રાય લેવાની પણ શક્યતા છે.
ઉત્તરીય આઇરિશ ડીપી પાર્ટી, જેની મત સામાન્ય રીતે સંસદમાં તેમની સરકારને કાર્યકારી બહુમતી આપી શકે છે, તે નિર્ણય લેશે. જો તેઓ નવી યોજનાનો વિરોધ કરે છે, તો મે બ્રેક્સાઇટ સોદો સંપૂર્ણ રીતે નિષ્ફળ જશે – પરંતુ તેઓ સરકાર વિરુદ્ધ ઘણાં ટૉરીઝ પણ સ્વીકારી શકે છે.
જો મેની યોજના નિષ્ફળ જાય, તો આ અઠવાડિયે પછીના મતો પછી કોમન્સ કોઈ સોદો અટકાવવા માંગે છે કે કેમ અને બ્રેક્સિટમાં વિલંબ થવો જોઈએ કે કેમ.
હકીકતમાં, છેલ્લા રાત પ્રકાશિત થયેલા નવા દસ્તાવેજો સૂચવે છે કે મે મહિના સુધી યુરોપિયન ચૂંટણી પહેલાં બ્રેક્સિટને વિલંબ થઈ શકે છે – સમયપત્રકનો ટૂંકા વિસ્તરણ પણ એક જે યુરોસ્કેપ્ટીક્સને ભ્રષ્ટ કરશે. તે સમયે, વડા પ્રધાનની સ્થિતિ વધુને વધુ અસમર્થ બનશે.
તેમના પોતાના પ્રધાન અને ડે ફેક્ટીવ નાયબ ડેવિડ લાયડિંગને ગઈ કાલે કૉમન્સને જણાવ્યું હતું કે ધારાસભ્યોએ “મૂળભૂત પસંદગી – સુધારાયેલા સોદા માટે મત આપવા અથવા આ દેશને રાજકીય સંકટમાં ડૂબવા માટેનો સામનો કરવો પડ્યો હતો.” અને તે ખરેખર એક સંપૂર્ણ રાજકીય કટોકટી હશે. જ્યારે નેતૃત્વની પડકારથી વર્ષના અંત સુધી મે સલામત છે, ત્યારે તેણીને થોડો વિકલ્પ મળી શકે છે પરંતુ રાજીનામું આપવા માટે જો તેણીનો સોદો ફરીથી નિષ્ફળ જાય તો તે રાજીનામું આપી શકે છે.
નવેમ્બરમાં યુરોપિયન યુનિયન સાથેના મૂળ સોદાને હરાવીને ઘણા નિર્ણાયક સપ્તાહોનો સામનો કરવો પડી શકે છે. સંસદમાં તેણી ઘણી વાર બ્રેક્સિટ પર હાર્યો છે. પરંતુ મંગળવારે સત્યની સાચી ક્ષણ છે કે તેણે તેણીને જરૂરી મતને સુરક્ષિત કરવા માટે પૂરતું કર્યું છે. જુનકરની “ત્રીજી તક” અંગેની ચેતવણી એ માત્ર કન્ઝર્વેટીવ બળવાખોરો માટે જ નહીં પરંતુ વડા પ્રધાન પોતે પણ રચાયેલ સંદેશ હતો.

Top