You are here
Home > Business > ફરીથી તેલ લગાવે છે; વેનેઝુએલા કટોકટી એ બોનસ ઓપેક હોક્સ – ઇન્વેસ્ટિગ.કોમ

ફરીથી તેલ લગાવે છે; વેનેઝુએલા કટોકટી એ બોનસ ઓપેક હોક્સ – ઇન્વેસ્ટિગ.કોમ

ફરીથી તેલ લગાવે છે; વેનેઝુએલા કટોકટી એ બોનસ ઓપેક હોક્સ – ઇન્વેસ્ટિગ.કોમ
© રોઇટર્સ. © રોઇટર્સ.

બારાની કૃષ્ણ દ્વારા

ઇન્વેસ્ટિગ.કોમ – વેનેઝુએલાનું ટિકીંગ ટાઇમ બૉમ્બ ઓઇલ ટ્રેડર્સની છાવણી આપે છે અને ઓપેકને બોનસ સવારી વધારે ભાવે આપે છે.

વૈશ્વિક ક્રૂડ ફ્યુચર્સ મંગળવારના બીજા સીધા દિવસ માટે આશરે 1% વધ્યા હતા કારણ કે કારાકાસમાં ચાલી રહેલી રાજકીય અને આર્થિક કટોકટીએ વિશ્વની સૌથી મોટી તેલ નિકાસકારોમાંની એક વખતથી પુરવઠોને પ્રતિબંધિત કર્યો હતો.

યુ.એસ. ક્રૂડ સોમના 1.3% ગેઇનને વધારીને 8 સેન્ટ અથવા 0.1% પ્રતિ બેરલ 56.87 ડોલર પર સ્થિર થયો.

યુકે, વૈશ્વિક તેલ બેન્ચમાર્ક, 8 સેન્ટ અથવા 0.1% વધીને 66.66 ડોલર પર 3:40 PM પર પોસ્ટેડ ET (19:40 GMT) દ્વારા ઊંચું હતું. અગાઉના સત્રમાં તે 1.4% વધ્યો હતો.

ફોરેક્સ ડોટ કોમના લંડન સ્થિત એક વિશ્લેષક ફવાદ રઝાક્ઝાએ જણાવ્યું હતું કે, ડબ્લ્યુટીઆઈના ખરીદદારો તેમાં આગળ વધવાનું ચાલુ રાખે છે અને ભાવમાં દરેક નાની ડૂબકી પછી ટેકો પૂરો પાડે છે.

રઝાક્ડાએ કહ્યું હતું કે, “ઉદાહરણ તરીકે, જાન્યુઆરીના પ્રારંભમાં ભાવમાં તૂટ્યા પછીથી, ઝડપી ગતિશીલ 21-દિવસની ઘાતાંકીય સરેરાશ સતત સતત રહી છે.” “આ મૂવિંગ એવરેજની ઢાળ હવે હકારાત્મક છે, અમને સ્પષ્ટપણે કહીએ છીએ કે ટૂંકા ગાળાના વલણ ખરેખર બુલિશ છે. તેથી, જ્યાં સુધી ઓઈલના ભાવો હવે એક અલગ રિવર્સલ બનાવતા ન હોય ત્યાં સુધી, આપણે શક્ય તેટલું જલ્દીથી ડબ્લ્યુટીઆઈ ફોર્મ પર નવી ઊંચી સપાટી જોઈ શકીએ છીએ. આ અઠવાડિયે.”

સ્કોટ શેલ્ટન, ડરહામ, એનસીમાં આઇસીએપી (એલઓન 🙂 ખાતે એનર્જી ફ્યુચર્સ બ્રોકર અને ટીકાકાર, સંમત થયા.

શેલ્ટનએ જણાવ્યું હતું કે, “બજારને નુકસાનની તપાસ થઈ છે, કોઈ પીડા મળી નથી …. અને હવે ઊંધાની તપાસ કરશે.” તે ઉમેરે છે કે તે નવા ઉત્પ્રેરક વિના ફરીથી શ્રેણીબદ્ધ થઈ શકે છે.

કેટલાક લોકો માને છે કે વૈશ્વિક માંગમાં વૃદ્ધિ ધીમી પડી શકે છે અને ચિંતા કરી શકે છે કે રશિયા આખરે ઓપેકના ઉત્પાદન કાપેલા સોદામાંથી બહાર નીકળી શકે છે, ખાસ કરીને વધતા સાબિતી સાથે કે સાઉદી અરેબિયાના નિકાસમાં ઘટાડો થવાથી રિયાધ બજારના શેરને યુએસ શેલમાં ફેરવી શકે છે.

તેમ છતાં, વેનેઝુએલા પર વિક્ષેપના લીધે ભાવને સમર્થન મળ્યું છે અને ડર છે કે જ્યાં સુધી તેઓ ઇચ્છતા હોય ત્યાં બજાર નહીં મળે ત્યાં સુધી સાઉદિસ કટ પર બે વાર ઘટાડો કરશે, ઓછામાં ઓછા બ્રેન્ટ માટે ઓછામાં ઓછા $ 75 પ્રતિ બેરલ હોવાનો અંદાજ છે.

વેનેઝુએલાના વિપક્ષી દળોએ સોમવારને પાંચ દિવસના પાવર બ્લેકાઉટ પર “એલાર્મ સ્ટેટ” જાહેર કર્યું હતું, જેણે દેશની તેલ નિકાસને અપંગ કરી દીધી હતી અને લાખો નાગરિકોએ ખોરાક અને પાણી શોધવા માટે ભાંગી પડ્યા હતા.

રઝાક્ડાએ કહ્યું હતું કે, વેનેઝુએલામાં ચાલી રહેલી પરિસ્થિતિ બજારમાં વધારાના ટેઇલવિન્ડ સપોર્ટ પૂરો પાડતી છે.

“પરિણામે, તેલ બજારના સહભાગીઓ વધતા યુએસ શેલ ઓઇલ ઉત્પાદન અને ધીમા માંગના વિકાસ અંગે ચિંતાઓને ઓછું ધ્યાન આપી રહ્યા છે.” “ઓપેકથી યુ.એસ.ના વિજેતા બજાર હિસ્સા સાથે, ભાવ પરના કાર્ટેલનો પ્રભાવ લાંબા ગાળે વધુ ઘટશે. આ ચિંતા સમયાંતરે બજારમાં પાછળ આવી શકે છે, પરંતુ હમણાં જ ધ્યાન કેન્દ્રિત થઈ રહ્યું છે.”

રઝાક્ઝાએ ડબ્લ્યુટીઆઈના તાત્કાલિક ઊંચા લક્ષ્યાંકને 57.60 ડોલરની ઊંચી સપાટીએ મૂકી દીધી હતી, જે 2019 ની ટોચ પર છે, જે તૂટે તો યુ.એસ. બેંચમાર્કને 59.60 ડોલર અને પછી 60 ડોલરની આગામી તકનીકી અવરોધનો પ્રયાસ કરશે.

અમેરિકન પેટ્રોલિયમ ઇન્સ્ટિટ્યુટના ઉદ્યોગ જૂથમાંથી 4:30 વાગ્યે ઇટીને લીધે ડેટામાં છેલ્લા સપ્તાહે યુએસ ઓઇલ સપ્લાય-માંગ શું હોઈ શકે તેના સ્નૅપશોટ માટે વેપારીઓ પણ જોવા મળશે.

વેપારીઓને અપેક્ષા છે કે યુ.એસ. એનર્જી ઇન્ફર્મેશન એડમિનિસ્ટ્રેશન (ઇઆઇએ) એ અહેવાલ આપે છે કે યુ.એસ. સપ્તાહમાં 2.9 મિલિયન બેરલ વધીને 8 માર્ચના બેરલ થયો છે, જે પાછલા સપ્તાહે 7.1 મિલિયન ડૉલરનો વધારો થયો છે, સત્તાવાર ડેટામાં બુધવારના રોજ 10.30 વાગ્યે ઇટીને કારણે. મંગળવારે API નાં આંકડાઓ તે માટે એક મહત્વપૂર્ણ અગ્રવર્તી હશે.

Top