You are here
Home > World > ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ વોટરગેટને “બાળકના નાટક જેવા લાગે છે” પરંતુ ડેમોક્રેટ્સને આક્રમણ કરવાની ના પાડી દેવી જોઈએ: હજી સુધી: લોરેન્સ જનજાતિ

ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ વોટરગેટને “બાળકના નાટક જેવા લાગે છે” પરંતુ ડેમોક્રેટ્સને આક્રમણ કરવાની ના પાડી દેવી જોઈએ: હજી સુધી: લોરેન્સ જનજાતિ

ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ વોટરગેટને “બાળકના નાટક જેવા લાગે છે” પરંતુ ડેમોક્રેટ્સને આક્રમણ કરવાની ના પાડી દેવી જોઈએ: હજી સુધી: લોરેન્સ જનજાતિ

2016 ની ઉનાળામાં વ્હાઈટ હાઉસ માટે રિપબ્લિકન પાર્ટીના નામાંકન તરીકે ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પની પણ પુષ્ટિ થઈ તે પહેલા, ઝુંબેશના રસ્તા પરના તેમના કઠોર-ઉત્સાહયુક્ત રેટરિક માટે આક્રમણની ધમકીથી ઘેરાયેલા હતા. પછી તે ખરેખર પ્રમુખ બન્યા.

હવે, ઓવલ ઑફિસમાં પ્રવેશ્યા પછી માત્ર બે વર્ષથી, તેના હટાવવાની માંગ બહેરા થઈ રહી છે.

એરવેવ્ઝ અને કૉંગ્રેસના હૉલમાં પૂર લાવવાના પ્રયાસમાં ટ્રમ્પને છુટકારો મેળવવા માટે કરોડપતિ કાર્યકર ટોમ સ્ટેઅરે 40 મિલિયન ડોલરનો ખર્ચ કરવાનું વચન આપ્યું છે. કૉંગ્રેસમાં શપથ લીધાના થોડા જ કલાકો પછી, નવા ચૂંટાયેલા ડેમોક્રેટિક પ્રતિનિધિએ ઉત્સાહપૂર્વક તેના ટેકેદારોને કહ્યું કે “અમે આ માતૃત્વની *** ઇ.આર.ની આગેવાની લઈશું.” આ અઠવાડિયામાં અન્ય ડેમોક્રેટે ભારપૂર્વક જણાવ્યું હતું કે દેશની દિશામાં ડૂબવું તે પહેલાં જ અમલ શરૂ કરવી જ જોઇએ. 2020 ની ચૂંટણીની આવશ્યકતા.

એક માણસ પણ જેણે ગર્વથી એવું કહ્યું કે તે ટ્રમ્પ માટે બુલેટ લેશે, તેના ભૂતપૂર્વ બોસની કથિત ગુનાહિતતાને પાછો ખેંચી શકશે નહીં. “તે એક જાતિવાદી છે. તે એક માનવી છે. તે છેતરપિંડી છે, “ટ્રમ્પના ભૂતપૂર્વ વકીલ અને” ફિક્સર “માઈકલ કોહેને ગયા સપ્તાહે કેપિટલ હિલ પર બળવાખોર જુબાનીમાં, ખોટી જુબાનીના દંડ હેઠળ, ઘડવૈયાઓને જણાવ્યું હતું. આરોપ લગાવનારા વકીલોને પૂંછડીમાં મૂકવા માટે આ આરોપ પૂરતો હતો.

પરંતુ હાર્વર્ડ લૉના બંધારણીય કાયદાનું અધ્યાપક લોરેન્સ જનજાતિ લોકોને જાણવાની માંગ કરે છે કે પ્રત્યાઘાત ડબલ ધારવાળી તલવાર હોઈ શકે છે.

“ઇમ્પેચમેન્ટ ન તો જાદુઈ લાકડું કે ડૂમ્સડે ડેવ્યૂસ છે,” ટ્રાઇબે તેમના પુસ્તક ટૂ એન્ડ એ પ્રેસીડેન્સીમાં લખ્યું છે , જે ગયા વર્ષે છાજલીઓ પર હિટ કરે છે અને આ અઠવાડિયે એક નવી ઉપસંહાર દર્શાવતી પેપરબેક રિલીઝ મળી. “તેના બદલે, તે એક અપૂર્ણ અને અવિચારી બંધારણીય શક્તિ છે જે પ્રાસંગિક રાષ્ટ્રપતિઓથી લોકશાહીને બચાવવા માટે અસ્તિત્વ ધરાવે છે.”

એટર્ની જોશુઆ મૅટ્ઝ સાથે લખાયેલી પુસ્તક, પ્રમુખ તરફથી પ્રમુખને દૂર કરવાની પ્રક્રિયા, સંભવિત પરિણામો અને અમારી હાલની પક્ષપાતી રાજકારણમાં ભૂમિકા ભજવવાની પ્રક્રિયાને માર્ગદર્શિકા પ્રદાન કરે છે.

જનજાતિને રાષ્ટ્રપતિને કાઢી મૂકવાની ચર્ચા સાથે અમેરિકન જનતાના જુસ્સાથી ખાસ કરીને સાવચેત છે, ન્યૂઝવીકને કહે છે કે “ખૂબ વચગાળાના વાતનો ભય એ છે કે તે વરુને રડવાનું છે. વરુ જ્યારે દરવાજા પર હોય ત્યારે કોઈ તમારો વિશ્વાસ કરશે નહીં. ”

પરંતુ હવે ટ્રમ્પના રાષ્ટ્રપતિમાં ડેમોક્રેટ્સને હાઉસ ઓફ રિપ્રેઝન્ટેટિવ્સમાં બહુમતી મળી છે, પરંતુ વાસ્તવિકતા બનવા માટે અમલ પહેલાં કરતાં વધુ નજીક છે. અને જ્યારે ટોચનું ડેમોક્રેટ્સ “હું” શબ્દ બોલતા સાવચેત રહે છે, ત્યારે ચેમ્બર દ્વારા સત્તાના દુરૂપયોગ, ન્યાયની અવરોધ અને ભ્રષ્ટાચારમાં ભ્રષ્ટાચારની તપાસ કરવામાં આવી છે, જે રાષ્ટ્રપતિ અને તેના આસપાસના લોકોનો સમાવેશ કરે છે.

જનજાતિએ ન્યૂઝવીક સાથે તેમની પુસ્તક વિશે વાત કરી હતી, જે રીતે ડેમોક્રેટ્સ ઇમ્પેચમેન્ટ ટૉક સંભાળે છે અને પછી શું થઈ શકે છે.

તમે કૉપિરાઇટમાં કૉંગ્રેસની ભૂમિકા ભજવતા તમામ મહત્વપૂર્ણ ભૂમિકા વિશે લખો છો. જાન્યુઆરીમાં ડેમોક્રેટ્સે હાઉસ ઓફ રિપ્રેઝન્ટેટિવ્સને લેતા ત્યારથી તેમની દેખરેખ જવાબદારી કેવી રીતે હાથ ધરી છે તે વિશે તમે શું વિચારો છો?

મને લાગે છે કે ડેમોક્રેટ્સ સારી કામગીરી કરી રહ્યા છે. તેઓ દગાબાજ કરતાં તપાસ કરે છે. તે સંભવિત રાષ્ટ્રપતિના દુર્વ્યવહારના તમામ જુદા જુદા ક્ષેત્રો પર કાળજીપૂર્વક અને ખૂબ મોટે ભાગે જોઈ રહ્યા છે, જેણે દેશના ભયંકર જોખમો અને એક્ઝિક્યુટિવ શાખામાં અન્યો દ્વારા દુર્વ્યવહાર કર્યું છે. બધા હકીકતો બહાર આવે તે પહેલા તેઓ આંચકાના લાલ ધ્વજને વેરવિખેર કરીને ઘોડાની આગળ કાર્ટ મૂકી રહ્યા નથી.

મને લાગે છે કે ડેમોક્રેટ્સ આ વિશે યોગ્ય રીતે વિચારી રહ્યા છે, તેમ છતાં, ચોખ્ખું પરિણામ એ છે કે તે લગભગ અશક્ય બની શકે છે, ભલે જે શોધ્યું છે અથવા ધૂમ્રપાન બંદૂક કેવી રીતે ઉદ્ભવ્યું હોય, તે વાસ્તવમાં દોરવણી અને ટ્રમ્પને દૂર કરવા માટે, સેનેટર્સ ઉપર જવાનું શરૂ કરો, કારણ કે આપણે 2020 ની ચૂંટણીની નજીક અને નજીક જઈશું.

તે એક વાસ્તવિક દુવિધા છે. તે એક સમસ્યા છે કે બંધારણના ઘડવૈયાઓએ ખરેખર અપેક્ષા રાખી નથી. તેઓ એવું માનતા હતા કે જો કોઈ રાષ્ટ્રપતિ હોય તો, રાષ્ટ્રપતિ સાથેના સંબંધો ધ્યાનમાં લીધા વિના, પ્રજાસત્તાક અને કોંગ્રેસ માટે વાસ્તવિક ખતરો ધરાવતો એક પ્રમુખ હતો, તે તેના બંધારણીય ફરજ બજાવશે અને વર્ષ પહેલાં ચાલવા દો નહીં. હકીકત એ છે કે તેઓ રાજકીય પક્ષોની અપેક્ષા રાખતા નથી, તેઓએ હવે આદિજાતિની ડિગ્રીની અપેક્ષા રાખી નથી. તેઓ હવે અજાણ્યા રાષ્ટ્રપતિ પાસે શું છે તેનાથી આઘાત પામ્યા હોત, પરંતુ આપણે સેનેટને નિયંત્રિત કરતા નિષ્ક્રિય રિપબ્લિકન પક્ષ દ્વારા શું કર્યું છે.

આ બિંદુએ, શું હાઉસ ડેમોક્રેટ્સ આંચકા પર ધ્યાન આપવું જોઈએ?

મને લાગે છે કે આ રાષ્ટ્રપતિએ કેવી રીતે ઓફિસ જીતી લીધી છે અને તેણે પોતાની જાતને કેવી રીતે કાર્યાલયમાં રાખ્યું છે તેના સંદર્ભમાં સંબંધિત દરેક તથ્ય શોધવાના સંદર્ભમાં તેઓ સંપૂર્ણપણે વિચારી રહ્યાં હોવા જોઈએ. તેઓ ખરેખર શક્ય તેટલું ઓછું બોલવું જોઈએ કારણ કે દરેક વખતે જ્યારે તેઓ તેનો ઉલ્લેખ કરે છે ત્યારે બીજી બાજુ કહે છે: “તમે જુઓ છો, તમે રાષ્ટ્રપતિને દોષિત ઠેરવ્યા છો અને તમારી પાસે હજી સુધી બધી હકીકતો નથી.”

શું તમે માનો છો કે યુવાન ડેમોક્રેટ્સ જે શિક્ષા માટે બોલાવશે તે પાર્ટીને વારંવાર લાવીને તેને અસંતુષ્ટ કરી રહ્યા છે?

પ્રમાણિકપણે, હા. મને લાગે છે કે તેઓ માત્ર પક્ષ જ નહીં પરંતુ દેશને અસ્વીકાર કરે છે. આ રાષ્ટ્રપતિએ જે રીતે પોતાને હાથ ધર્યું છે તેનાથી હું અસ્વસ્થ છું. પરંતુ જો હું તેની આંચકા માટે બોલાવવા માગું છું, તો મને લાગે છે કે હું તથ્ય શોધવાની આવશ્યક પ્રક્રિયાને ઓછી કરીશ. જો કે હું ડેમોક્રેટ્સને આ ભયંકર રાષ્ટ્રપતિને છુટકારો મેળવવા માટે થોડીવારમાં ચમકાવતો સમજતો હોવાનું સમજું છું, તેમ છતાં મને લાગે છે કે તેઓ વારંવાર આચરણ શબ્દનો ઉપયોગ કરીને તેમના પોતાના ધ્યેયને નબળી પાડે છે.

ટ્રમ્પ સાથે શું થઈ રહ્યું છે અને વૉટરગેટ અથવા બિલ ક્લિન્ટનની ઇમ્પેચમેન્ટ જેવી ક્ષણો વચ્ચે ઘણાં કનેક્શન્સ થયા છે. શું તે લિંક્સ જરૂરી છે? શું આપણે આ પહેલા કંઇક જોયું છે?

મને લાગે છે કે અમે પહેલાં ખરાબ તરીકે દૂરસ્થ કંઈપણ જોયું નથી. મને લાગે છે કે વ્હાઇટ હાઉસ ઇન્ટર્ન સાથે મૌખિક સેક્સ વિશે જૂઠ્ઠાણા સાથે સરખામણી કરવી એ હાસ્યાસ્પદ છે કારણ કે તે અનંત વધુ ગંભીર છે. આ વૉટરગેટને ખરેખર, પ્રામાણિકપણે, બાળકના નાટક જેવું લાગે છે. મને વોટરગેટ દ્વારા વસવાટ યાદ છે અને મેં વિચાર્યું કે તે ગંભીર હતું, પરંતુ મેં ક્યારેય એવું માન્યું ન હતું કે ટ્રમ્પ પ્રેસિડેન્સીના આચરણને કારણે લોકશાહીના અસ્તિત્વ માટે આ એક વાસ્તવિક ખતરો છે.

તમે આ બધું અંત કેવી રીતે જોશો? શું રોબર્ટ મ્યુલરની વિશિષ્ટ વકીલ રિપોર્ટ આ મુદ્દા પર અંતિમ ચુકાદો બનશે?

મ્યુલર રિપોર્ટ સાથે બધું જ સમાવિષ્ટ કરવાનું એક મોટી ભૂલ છે. જ્યારે રિપોર્ટ બહાર આવે ત્યારે પણ ન્યૂ યોર્કના સધર્ન ડિસ્ટ્રિક્ટ અને હાઉસ ઓફ રિપ્રેઝન્ટેટિવ્સમાં તપાસ ચાલુ રહેશે. મુલરનો અહેવાલ અંતિમ શબ્દ દ્વારા કોઈ પણ અર્થ નથી, જોકે મને લાગે છે કે તે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે કે તે જાહેર અને પારદર્શક બને.

આ બિંદુએ, તમે આપણા લોકશાહી અને બંધારણ માટે વધુ ખતરનાક વિકલ્પ કેમ ગણાશો: ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પનું અનુકરણ કરવું અથવા તેના બાકીના સમયગાળાને સમાપ્ત કરવાની મંજૂરી આપવી?

તે કયા હકીકતો ખુલ્લી છે અને 2020 ની ચૂંટણીઓ સુધી અમે તેને ઉજાગર કરીએ છીએ તેના પર તે આધાર રાખે છે. સામાન્ય રીતે, કોઈ પણ વ્યક્તિને ઉચ્ચ ગુના અને દુર્ઘટના કર્યા પછી પ્રેસિડેન્સીમાં પકડવાનો પ્રસ્તાવ મૂકતો હોય છે જે પ્રજાસત્તાકને જોખમમાં નાખે છે, જે કદાચ લોકશાહીના અસ્તિત્વના સંદર્ભમાં જોખમી છે, જે રાષ્ટ્રપ્રમુખની નકલ અને દૂર કરવાના ઉદ્ભવ કરતા ઉથલપાથલ કરતા હોય છે.

શું કોઈ ડર છે કે જ્યારે ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ ઓફિસ છોડી જાય છે, પછી ભલે તે શાંત થઈ જાય કે નહી, કે ત્યાં શાંતિનો શાંતિપૂર્ણ પરિવર્તન નહીં થાય?

હું ખૂબ ડર છું, હા. માઇકલ કોહેનની જુબાની તે અશુભ નોંધ પર સમાપ્ત થઈ અને રાષ્ટ્રપતિએ પોતાને એવી રીતે ચલાવ્યું કે તે શાંતિપૂર્ણ સંક્રમણ કરશે કે કેમ તે ઓછામાં ઓછા શંકાસ્પદ બનાવે છે. હું આ પ્રમુખને ભૂતકાળમાં બનાવવા માટે અમને યુદ્ધમાં લઈ જવા માટે નહીં રાષ્ટ્રીય કટોકટી કે તે કહેશે કે આપણે સંક્રમણને સ્થગિત કરીએ છીએ અને નવા પ્રમુખના ઉદ્ઘાટનને સ્થગિત કરીએ છીએ. તે વાસ્તવિક જોખમો છે.

આ મુલાકાતનું સંપાદન અને લંબાઈ અને સ્પષ્ટતા માટે સંકલિત કરવામાં આવ્યું છે.

Top