You are here
Home > World > કેન્સાસના ડૉક્ટરને દર્દીના મૃત્યુ માટે જેલની સજા ફટકારવામાં આવી

કેન્સાસના ડૉક્ટરને દર્દીના મૃત્યુ માટે જેલની સજા ફટકારવામાં આવી

કેન્સાસના ડૉક્ટરને દર્દીના મૃત્યુ માટે જેલની સજા ફટકારવામાં આવી

બ્રેકિંગ ન્યૂઝ ઇમેઇલ્સ

બ્રેકિંગ ન્યૂઝ ચેતવણીઓ અને વિશેષ અહેવાલો મેળવો. અઠવાડિયાના સવારે વહેંચાયેલા સમાચાર અને વાર્તાઓ જે મહત્વપૂર્ણ છે.

એસોસિએટેડ પ્રેસ દ્વારા

વિચિતા, કાન. – એક કેન્સાસના ડૉક્ટરને વધુ પડતી મૃત્યુ માટે દોષિત ઠેરવવામાં આવેલી દવાને ગેરકાયદે નિર્ધારિત કરવા બદલ જેલની શુક્રવારે જેલની સજા ફટકારવામાં આવી હતી, એક ઓપીયોઇડ મહામારીમાં ચિકિત્સકો પર સરકારી કટોકટીની તાજેતરની ફરિયાદ.

57 વર્ષનો સ્ટીવન આર. હેન્સનને સજા ફટકારવામાં તરત જ કસ્ટડીમાં લઈ જવામાં આવ્યો હતો. જ્યારે યુ.એસ. ડિસ્ટ્રિક્ટ જજ જે. થોમસ માર્ટને જીવનની સજા સંભળાવી ત્યારે પેક્ડ કોર્ટરૂમમાં એક અવાજવાળું ગેસ હતું. હેન્સન કોઈ લાગણી દર્શાવ્યું નથી.

ફેડરલ જ્યુરીએ નિક મેકગાવર્નની 2015 ની મૃત્યુ માટેની વિચિતા ડોક્ટરને દોષી ઠેરવ્યો હતો. પ્રોસિક્યુટર્સે મૅકગાવર્નને આરોપ મૂક્યો હતો કે હેન્સન તરફથી પ્રિસ્ક્રિપ્શનો પ્રાપ્ત થયા હતા, જે એન્ટી-ચિંતા ડ્રગ આલ્પ્રોઝોલમ અને મેથાડોનની વધારે પડતી માત્રામાં મૃત્યુ પામ્યા હતા, જેનો ઉપયોગ હેરોઈનથી વ્યસનીઓને દુઃખ આપવા માટે થાય છે.

સરકારે ટ્રાયલમાં પુરાવા રજૂ કર્યા કે હેન્સને રોકડ, પોસ્ટડિસ્ટેડ ડોક્યુમેન્ટ્સના બદલામાં પ્રિસ્ક્રિપ્શન લખ્યા હતા અને તબીબી જરૂરિયાત અથવા કાયદેસર તબીબી પરીક્ષા વિના તેમને લખ્યા હતા. પ્રોસીક્યુટર્સે જણાવ્યું હતું કે ડૉક્ટરે વ્યસન તરફ દોરી જવાની માત્રામાં ઓપીયોઇડ દવાઓ નક્કી કરી છે.

સેડનગિક કાઉન્ટી, કાન દ્વારા પ્રકાશિત કરાયેલ આ 2016 બુકિંગ ફોટો, જેલ સ્ટીવન આર. હેન્સન બતાવે છે. એપી ફાઇલ દ્વારા સેડગિવિક કાઉન્ટી જેલ

તબીબી પ્રેક્ટિસની બહારની દવાઓનું વિતરણ કરવા, તપાસકર્તાઓને ખોટા દર્દીના રેકોર્ડ રજૂ કરવા, ન્યાયની અવરોધ અને મની લોન્ડરિંગને ગેરકાયદેસર રીતે પ્રિસ્ક્રિપ્શન કરવામાં આવતી દવાઓ વિતરણ કરવા બદલ તે ડ્રગની દોષી ઠેરવવામાં આવ્યો હતો.

ઓપીયોઇડ્સનું ઓવરપ્રિસ્ક્રાઇબ કરવાનો આરોપ મૂકતા ફિઝિશિયનને લક્ષ્યાંક બનાવતા રાષ્ટ્રભરમાં કાર્યવાહીની એક સ્ટ્રિંગમાં તેનો કેસ નવીનતમ છે.

યુ.એસ. એટર્ની સ્ટીફન મેકઅલીસ્ટરે એક સમાચાર પ્રકાશનમાં જણાવ્યું હતું કે “હું આ કેસ ચિકિત્સકો અને આરોગ્ય સંભાળ સમુદાયને સંદેશ મોકલવા માંગું છું.” “ઓપીયોઇડ્સ અને અન્ય નિયંત્રિત પદાર્થોનું ગેરકાનૂની રીતે વિતરણ એ ફેડરલ ગુના છે.”

સંશોધન ગ્રાન્ટ હેઠળ કામ કરતા નેશનલ એસોસિયેશન ઑફ એટર્ની જનરલને જાણવા મળ્યું છે કે 2016 ના અંત સુધીમાં 378 ડોકટરો પર આરોપ મૂકવામાં આવ્યો હતો અથવા તેમના કેસોનું નિરાકરણ કરવામાં આવ્યું હતું. તેમાંથી, યુ.એસ. એટર્નીઝના કાર્યાલયોએ 249 ચાર્જ કર્યા હતા અને રાજ્ય સત્તાવાળાઓએ 131 ચાર્જ કર્યા હતા, તેના સંશોધકો મળી.

સંરક્ષણ એટર્ની માઈકલ થોમ્પસનએ કહ્યું કે તેમનો ક્લાયન્ટ સજામાં નિરાશ થયો હતો અને અપીલ કરવાની યોજના ઘડી હતી.

“જ્યારે એક ચિકિત્સક તરીકે કામ કરતી વખતે તેણે હંમેશાં દર્દીઓના શ્રેષ્ઠ હિત સાથે કામ કર્યું હતું,” થૉમ્પ્સને જણાવ્યું હતું.

તેમના વકીલોએ કોર્ટને વિનંતી કરી હતી કે, શક્ય તેટલું ઓછું સંભવિત વાક્ય લાદવું, મેકગોવને મૃત્યુ પામ્યા તે દિવસ કરતાં વધુ ગોળીઓ ભર્યા હતા અને અન્ય ડ્રગ્સ લીધા હતા જે નક્કી ન કરાઈ હતી. તેઓએ દલીલ કરી કે હેન્સનએ એક પ્રિસ્ક્રિપ્શન લખ્યું નથી જે નિર્દેશિત તરીકે લેવામાં આવે તો મૃત્યુમાં પરિણમશે.

ટૂંકમાં કોર્ટરૂમ સ્ટેટમેન્ટમાં, હેન્સને કહ્યું કે તેણે એક ચિકિત્સક બનવા માટે સખત તાલીમ આપી હતી.

“એક ડૉક્ટર તરીકે જીવનમાં ફક્ત એક જ લક્ષ્ય હતું અને તે દર્દીઓની ઉત્તમ કાળજી લેવા અને કાર્યક્ષમતા વધારવા માટે છે,” તેમણે જણાવ્યું હતું.

પરંતુ ન્યાયાધીશને તે નિવેદનથી દૂર રાખવામાં આવ્યો ન હતો, હેન્સનને કહ્યું કે તેણે તેના દર્દીને એવી સ્થિતિમાં મૂકી દીધી કે જ્યાં તે દિવસોને મેળવવા માટે તે ગોળીઓ લેવી પડે.

માર્ટને કહ્યું હતું કે, “તમે કોઈ સમસ્યા ઉશ્કેરી રહ્યા છો; તમે તેની સારવાર કરી રહ્યા નહોતા.”

મૅકગાવર્નના પરિવારના કેટલાક અશ્ર્ચિમય સભ્યોએ તેમના મૃત્યુ અંગેની અસરના અદાલતમાં વાત કરી હતી, કોર્ટને કહ્યું હતું કે પરિવાર ન્યાયની સેવા આપે છે તેથી આ ઉદાહરણ અન્ય પરિવાર સાથે ક્યારેય બનશે નહીં.

યુ.એસ. સેન્ટર્સ ફોર ડિસીઝ કંટ્રોલ એન્ડ પ્રિવેન્શન અનુસાર, 2017 માં આશરે 47,600 અમેરિકનો ઓપીયોઇડ ઓવરડોઝથી મૃત્યુ પામ્યા હતા. વર્ષ 1999 ની સરખામણીમાં ઑપીયોઇડ મૃત્યુ 13 ટકા વધારે છે, જે 1999 થી વધુ પડતા મૃત્યુમાં 500 ટકાનો વધારો દર્શાવે છે. ગેસની દવા ફેન્ટાનેલ હવે ઓવરડોઝ કિલર છે, જે હેરોઈન અને પીડા ગોળીઓને સ્થગિત કરે છે. પ્રિસ્ક્રિપ્શન પેઇનકિલર્સે 2017 માં 14,495 લોકોનાં મોતમાં ફાળો આપ્યો હતો.

Top