You are here
Home > Business > એનસીએલટીએ એસ્સારર મિત્તલની એસ્સાર સ્ટીલ – ધ ન્યૂઝ મિનિટે રૂ. 42,000 કરોડની બિડને મંજૂરી આપી છે

એનસીએલટીએ એસ્સારર મિત્તલની એસ્સાર સ્ટીલ – ધ ન્યૂઝ મિનિટે રૂ. 42,000 કરોડની બિડને મંજૂરી આપી છે

એનસીએલટીએ એસ્સારર મિત્તલની એસ્સાર સ્ટીલ – ધ ન્યૂઝ મિનિટે રૂ. 42,000 કરોડની બિડને મંજૂરી આપી છે

આ નિર્ણય એર્સેલર મિત્તલની ભારતમાં પ્રવેશ માટે માર્ગ મોકળો કરે છે, 583 દિવસ પછી ભારતીયોની નાદારીની કાર્યવાહી માટે કહેવામાં આવે છે.

નેશનલ કંપની લૉ ટ્રિબ્યુનલ (એનસીએલટી) ના શહેર ખંડપીઠે શુક્રવારે એસ્સેલર મિત્તલની એસ્સાર સ્ટીલ માટે 42,000 કરોડ રિઝોલ્યુશન યોજના મંજૂર કરી હતી, જે કદાચ સ્ટીલ એસેટ માટે લાંબી ખેંચાયેલી લડાઈનો અંત લાવશે.

નાદારી અને નાદારી કોડ (આઇબીસી) મુજબ 270 દિવસની ફરજિયાત ઠરાવની જગ્યાએ નાદારીની કાર્યવાહી માટે સંદર્ભિત 583 દિવસ પછી ભારતે આર્સેલર મિત્તલના ભારતમાં પ્રવેશ માટેનો માર્ગ મોકળો કર્યો હતો.

એનસીએલટી બેન્ચે આર્સેલર મિત્તલની રિઝોલ્યુશન યોજનાને મંજૂરી આપી હતી, જેને ઓક્ટોબર 2018 માં ક્રેડિટ ઓફ કમિટર્સ (સી.ઓ.સી.) દ્વારા વિજેતા બિડ તરીકે મતદાન કરવામાં આવ્યું હતું અને જેમાં એસ્સાર સ્ટીલમાં રૂ. 42,000 કરોડનું અપફ્રન્ટ પેમેન્ટ અને રૂ .8,000 કરોડના સોદાને સમાવિષ્ટ કરવામાં આવ્યું હતું.

“અમે એનસીએલટી અમદાવાદ દ્વારા આજની ઘોષણાને આવકારીએ છીએ. જ્યારે ઉપલબ્ધ થાય તે પછી અમને સંપૂર્ણ લેખિત આદેશની સમીક્ષા કરવાની જરૂર પડશે, અમે શક્ય તેટલી વહેલી તકે ટ્રાન્ઝેક્શન પૂર્ણ કરવાની આશા રાખીએ છીએ,” આર્સેલર મિત્તલે ચુકાદા પછી એક નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું.

નેશનલ કંપની લૉ અપીલ ટ્રિબ્યૂનલ (એનસીએલએટી) એ ગયા મહિને 8 માર્ચ સુધી એસ્સાર સ્ટીલના હસ્તાંતરણ માટે આર્સેલર મિત્તલની બિડ પર અંતિમ નિર્ણય લેવા એનસીએલટી અમદાવાદ બેંચને નિર્દેશ આપ્યો હતો, તે નિષ્ફળ જતાં તે ઓર્ડર પસાર કરશે.

એનસીએલટીના ચુકાદામાં રૂઇઆસને મોટો ખતરો આવ્યો હતો, જે કંપનીના નિયંત્રણને જાળવી રાખવા માગે છે અને કંપનીએ આર્સેલર મિત્તલની બિડને મંજૂર કર્યા પછી રૂ. 54,389 કરોડની ઓફર કરી હતી, એસ્સાર સ્ટીલના પ્રમોટર્સ માને છે કે તેમને હજુ પણ તક છે.

“અમે માનીએ છીએ કે અમારું સેટલમેન્ટ રૂ. 54,389 કરોડનું એસ્સાર સ્ટીલના લેણદારોને સૌથી વધુ આકર્ષક છે અને આઇબીસીના મૂલ્યના મહત્તમ મૂલ્યાંકનના ઉદ્દેશ્યને પરિપૂર્ણ કરે છે, જે તમામ સ્તરે અદાલતો દ્વારા વારંવાર સ્થાપિત કરવામાં આવે છે,” એસ્સાર આ ચુકાદા પછી પ્રવક્તાએ જણાવ્યું હતું.

“અમને સેક્શન 12 એ હેઠળ કરવામાં આવેલી અમારી ઓફરની કાયદેસર માન્યતા વિશે પણ વિશ્વાસ છે, જે લેણદારોને સંપૂર્ણ ચુકવણી કરીને આઇબીસી પ્રક્રિયામાંથી પાછી ખેંચી આપે છે. અમે એનસીએલટી ઓર્ડરની એક કૉપિની રાહ જોઈ રહ્યા છીએ અને એક કૉલ કરીશું તેની તપાસ કર્યા પછી આગામી પગલાં પર, “તેમણે ઉમેર્યું.

આગળ, એનસીએલટી અમદાવાદ બેંચે ઠરાવની યોજના જોવા માટે એસ્સાર સ્ટીલના નિબંધ બોર્ડના ડિરેક્ટર દ્વારા ફાઇલ કરાયેલી અરજીને ફગાવી દીધી હતી. આર્સેલર મિત્તલની બિડ પરના ચુકાદા અંગે, બેંચે કહ્યું હતું કે તે બેંકોના ડહાપણ પર ન્યાયિક દૃષ્ટિકોણ લાદવી શકતું નથી.

જો કે, રૂઇઆસ 10 મિલિયન ટન સ્ટીલ મિલ સમર્પણ માટે હજી તૈયાર નથી, જે નાણાકીય લેણદારોને રૂ. 49,000 કરોડ ચૂકવે છે. ગ્રૂપના સૂત્રોએ જણાવ્યું હતું કે એક વખત તેઓ કોર્ટનો આદેશ મેળવ્યા પછી, તેઓ ચોક્કસપણે એનસીએલએટીમાં અપીલ કરશે અને જો જરૂર હોય તો તે સુપ્રીમ કોર્ટ પાસે પણ આવી શકે છે. અગાઉ, આ બે ઉચ્ચ અદાલતોમાં એસ્સારની અપીલને બરતરફ કરવામાં આવી હતી.

એનસીએલટી બેંકોએ નાણાકીય લેણદારોને ઓપરેશનલ લેણદારોની ખાતર તેના કેટલાક બાકીની રકમનું બલિદાન આપવાનું પણ સૂચન કર્યું છે. તેણે કોઓસીને બાકીના વિતરણ પર ફરીથી વિચારણા કરવાની ભલામણ કરી હતી અને ઓપરેશનલ લેણદારોને કુલ ઓફરના 15 ટકા આપ્યા હતા.

રિઝોલ્યુશનની પ્રક્રિયામાં વિલંબ કરવાનો પ્રયાસ કરવામાં આવ્યો હતો અને નવી નાદારી કાયદાની અસરકારકતા અંગેના શંકા તરફ દોરી જતાં બજારમાં વધતી જતી દલીલ થઈ હતી, એનસીએલટીની પ્રથમ સૂચિમાં ચોથું એસ્સાર સ્ટીલનું રિઝોલ્યુશન તણાવપૂર્ણ સંપત્તિમાં મદદ કરશે તેવી શક્યતા છે. બજાર.

એસ્સાર સ્ટીલ ટોપ 12 મોટા કોર્પોરેટ દેવાદારોની યાદીમાં સામેલ છે, જેને ‘ગંદા ડઝન’ તરીકે ઓળખવામાં આવે છે, જ્યાં રિઝર્વ બેન્ક ઓફ ઇન્ડિયા (આરબીઆઇ) એ નાદારી કોર્ટમાં એક ઠરાવ માંગ્યો હતો.

એસ્સાર સ્ટીલ લિલામી સ્ટીલની ક્ષમતા વાર્ષિક 10 મિલિયન ટનની સાથે એકમાત્ર સિંગલ લોકેશન સ્ટીલ ઉત્પાદકોમાં સ્થાન ધરાવે છે. સંકલિત સુવિધાઓમાં ગરમ ​​રોલિંગ સવલતો, કોલ્ડ રોલિંગ સવલતો, પ્લેટ મિલ, ગુજરાતના પશ્ચિમ કિનારે હઝીરા સ્થિત અન્ય લોકોનો સમાવેશ થાય છે.

તેમાં 4 એમટીપીએના ડાઉનસ્ટ્રીમ પ્રોસેસિંગ અને વિતરણ ક્ષમતા પણ છે. ઇએસઆઈએલમાં વિઝાગ અને પારદીપમાં ફેલાયેલા 20 એમટીપીએના લાભ અને પેલેટ બનાવવાની ક્ષમતા પણ છે. કંપની આશરે 4,500 લોકો સીધા અને 30,000 થી વધુ લોકો પરોક્ષ રીતે રોજગારી આપે છે.

Top