You are here
Home > Technology > ઝીઓમી રેડમી નોટ 7 પ્રો: નવી ફોન ખરીદતા પહેલા 5 વસ્તુઓ તમારે જાણવાની જરૂર છે – હિન્દુસ્તાન ટાઇમ્સ

ઝીઓમી રેડમી નોટ 7 પ્રો: નવી ફોન ખરીદતા પહેલા 5 વસ્તુઓ તમારે જાણવાની જરૂર છે – હિન્દુસ્તાન ટાઇમ્સ

ઝીઓમી રેડમી નોટ 7 પ્રો: નવી ફોન ખરીદતા પહેલા 5 વસ્તુઓ તમારે જાણવાની જરૂર છે – હિન્દુસ્તાન ટાઇમ્સ

ઝીઓમી રેડમી નોટ 7 પ્રો હવે ભારતમાં ઉપલબ્ધ છે. રેડમી નોટ 6 પ્રોના અનુગામી, ઝિયાઓમીના તાજેતરના સ્માર્ટફોનને મોટા ભાગે હકારાત્મક સમીક્ષાઓ મળી છે. 48-મેગાપિક્સલ રીઝોલ્યુશન માટે ગ્રેડિએન્ટ ડિઝાઇનથી સોનીના IMX586 સેન્સરથી, રેડમી નોટ 7 પ્રો શ્રેષ્ઠ-વર્ગના વિશિષ્ટતાઓ સાથે ઉચ્ચ-અંતર સુવિધાઓની શ્રેણી બનાવે છે.

ઝીયોમી રેડમી નોટ 7 પ્રો 13 માર્ચના રોજ ભારતમાં વેચાણ પર જશે. સ્માર્ટફોન અનુક્રમે રૂ. 13,999 અને રૂ. 16,999 ની કિંમતે 4 જીબી + 64 જીબી અને 6 જીબી + 128 જીબીમાં ઉપલબ્ધ છે. જો તમે નવી રેડ્મી નોટ 7 પ્રો ખરીદવાની યોજના બનાવી રહ્યા છો, તો સ્માર્ટફોન વિશે તમને જાણવાની જરૂર છે તે અહીં પાંચ મુખ્ય વસ્તુઓ છે.

48-મેગાપિક્સલનો કેમેરો

દરેક વ્યક્તિએ રેડમી નોટ 7 પ્રો પર 48-મેગાપિક્સલ કેમેરા વિશે વાત કરી છે. નોંધ લો કે ડિફૉલ્ટ રૂપે ફોન 12-મેગાપિક્સલ રિઝોલ્યૂશન પર સેટ છે. કૅમેરા રીઝોલ્યુશનને બમ્પ કરવા માટે, કેમેરા એપ્લિકેશનમાં મેનૂ બટન પર ટેપ કરો અને પછી 48-મેગાપિક્સલ કેમેરા પર ટેપ કરો.

શું 48-મેગાપિક્સલનો કૅમેરો કોઈ તફાવત બનાવે છે? હા, પરંતુ તે અસંભવિત છે કે તમે તમારી ફોન સ્ક્રીન પર ગુણવત્તાને અલગ કરી શકો છો. લેપટોપ પર 48-મેગાપિક્સલ કેમેરા અને 12-મેગાપિક્સલ સેન્સરમાં લેવાયેલા ફોટાને ખસેડો. તમે વિગતોમાં નોંધપાત્ર તફાવત જોશો.

દંતકથા વિપરીત, 48-મેગાપિક્સલનાં રિઝોલ્યૂશનમાં લેવાયેલ ફોટા ખરેખર કદમાં મોટા નથી. આ ફોટા કદમાં લગભગ 15-19MB છે. તેની તુલનામાં 12-મેગાપિક્સલનો ફોટો 6-8MB ની સાઇઝનો છે.

ઝીઓમી રેડમી નોટ 7 પ્રો (ડીએચ ફોટો) પર ડ્યુઅલ-કેમેરા મોડ્યુલ પર નજીકથી નજર

નાઇટ મોડ

જ્યારે 48-મેગાપિક્સલ સેન્સર સ્ટાર ફિચર છે, ત્યારે ઝિયાઓમી રેડમી નોટ 7 ના કેમેરામાં લો લાઇટ ફોટાઓ માટે એક વિશિષ્ટ મોડ છે. સમર્પિત “નાઇટ” મોડ નિમ્ન પ્રકાશ છબીઓ માટે ગુણવત્તાને સુધારે છે. ઍલ્ગોરિધમ-સંચાલિત મોડ ફક્ત વનPlus 6T નાઇટસ્કેપ મોડની જેમ કાર્ય કરે છે સિવાય કે ઝિયાઓમી વધુ સારી છે. રાત્રિ શૉટ શૂટિંગ કરતી વખતે તમારે ફોનને સ્થિર રાખવાની જરૂર હોવા છતાં ‘વનપ્લસ’ કરતા ઇમેજ પ્રોસેસિંગ વધુ ઝડપી છે.

વાઇડવિન એલ 1 સપોર્ટ

વાઇડવિન એલ 1 સપોર્ટ એ છે કે કેવી રીતે નેટફિક્સ અને એમેઝોન પ્રાઇમ વિડીયો જેવા સ્ટ્રીમિંગ એપ્લિકેશંસ નિર્ધારિત કરે છે કે ફોન HD સ્ટ્રીમિંગ સાથે સુસંગત છે. ઝિયાઓમીએ તાજેતરમાં તેના પોકો એફ 1 સ્માર્ટફોનને ટેકો આપ્યો હતો. રેડમી નોટ 7 પ્રો આ સુવિધા સાથે બહાર આવે છે. જો કે, હજી સુધી, નેટફિક્સ અને એમેઝોન પ્રાઇમ વિડીયો પર એચડી સ્ટ્રીમિંગને ટેકો આપતો નથી. આશા છે કે, આ એપ્લિકેશન્સ ટૂંક સમયમાં એચડી સ્ટ્રીમિંગ માટે ઝીઓમી રેડમી નોટ 7 પ્રોને વ્હાઇટલિસ્ટ કરશે.

આ પણ વાંચો: સેમસંગ ગેલેક્સી એમ 30 સમીક્ષા

MIUI 10

સિયાઓમી રેડમી નોટ 7 પ્રો એમઆઇયુઆઈ 10 પર ચાલે છે. ઝિયાઓમીનો નવીનતમ કસ્ટમ રોમ પૂર્ણ-સ્ક્રીન ઑપ્ટિમાઇઝેશન અને સુધારેલ સૂચના પેનલ સાથે આવે છે. છેલ્લું પુનરાવર્તન કરતા તાજેતરનું સૉફ્ટવેર હળવા અને ઝડપી હોવાનું કહેવાય છે. ઝિયાઓમી દાવો કરે છે કે એમઆઇયુઆઇ તૃતીય-પક્ષ એપ્લિકેશન્સ માટે ઑપ્ટિમાઇઝ કરવામાં આવ્યું છે.

પાણી પ્રતિકાર, પ્રકારની

ઝીઓમી રેડમી નોટ 7 પ્રો પાણી અને ધૂળ-પ્રતિકાર માટે કોઈપણ આઇપી પ્રમાણપત્ર સાથે આવતું નથી. પરંતુ તેમાં P2i નેનો કોટિંગ છે, જે તેને સ્પ્લેશ પુરાવા બનાવે છે. લોન્ચિંગની આગળ, સિયિયોમીએ ફોન વોટરપ્રૂફ બનાવવા માટે મહત્વપૂર્ણ મોડ્યુલોની આસપાસ રબરવાળા સ્તરની જેમ હાર્ડવેર ઑપ્ટિમાઇઝેશન્સ બતાવવા માટે ફોનના ટૂંકા અંતરનું સંચાલન કર્યું હતું.

પ્રથમ પ્રકાશિત: માર્ચ 08, 2019 14:24 IST

Top