You are here
Home > Technology > મર્સિડીઝ એએમજી જીટીઆર રોડસ્ટર ડેબ્યુટ્સ – 750 એકમ સુધી મર્યાદિત, ટોચની ગતિ 317 કિ.મી. – રશલેન

મર્સિડીઝ એએમજી જીટીઆર રોડસ્ટર ડેબ્યુટ્સ – 750 એકમ સુધી મર્યાદિત, ટોચની ગતિ 317 કિ.મી. – રશલેન

મર્સિડીઝ એએમજી જીટીઆર રોડસ્ટર ડેબ્યુટ્સ – 750 એકમ સુધી મર્યાદિત, ટોચની ગતિ 317 કિ.મી. – રશલેન

મર્સિડીઝ બેન્ઝ 2019 ની જીનીવા મોટર શોમાં તેમનું નવું જીટીઆર રોડસ્ટર લાવશે, જે કાલે બંધ થશે. વૈશ્વિક સ્તરે માત્ર 750 એકમો સુધી ઉત્પાદન મર્યાદિત છે. કિંમતની વિગતો હજી સુધી જાહેર કરવામાં આવી નથી. તે કૂપ વેરિઅન્ટ પર નોંધપાત્ર પ્રીમિયમ કમાવી શકે છે જેની કિંમત યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સમાં $ 159,350 અને ભારતમાં 2.31 કરોડ રૂપિયા છે, ભૂતપૂર્વ.

મર્સિડીઝ એએમજી જીટીઆર રોડસ્ટર કૂપનો ડ્રોપ ટોપ વેરિયન્ટ છે. તે હળવા વજનનું માળખું બનાવે છે જે મોટેભાગે એલ્યુમિનિયમ, મેગ્નેશિયમ અને સ્ટીલથી બનેલું છે. તે મીચેલિન પાઇલોટ સ્પોર્ટ કપ 2 પાછળના કદમાં 275/35 ઝેડ અને પાછળના ભાગમાં 325/30 ઝેડ સાથે ફીટ થયેલા 20 ઇંચની બનાવટી એલોય પર બેસે છે.

નવી મર્સિડીઝ ઓપન ટોપ સ્પોર્ટસકાર ગ્લોસ મિરર કૅપ્સ, પીળા બ્રેક કેલિપર્સ અને મેગ્નો મેટ ફિનિશિંગ સાથે ગ્રેફાઇટ ગ્રેનો એક વિશિષ્ટ રંગ ધરાવે છે. તેની વિસ્તૃત રીઅર વિંગને વિવિધ ડ્રાઇવિંગ પરિસ્થિતિઓને અનુકૂળ બનાવવા માટે જાતે ગોઠવી શકાય છે. ત્રણ લેયર ફેબ્રિકની છત એકીકૃત એલ્યુમિનિયમ ક્રોસ મેમ્બર સાથે રક્ષણ પર રોલ પ્રાપ્ત કરે છે, જેમાં એકોસ્ટિક સાદડી હોય છે જે નોંધપાત્ર રીતે બહારની ઘોંઘાટ ઘટાડે છે. જરૂર ન હોય ત્યારે છતમાં ટ્રક છૂટે છે.

સેડલ બ્રાઉન / બ્લેક, મૅકચીટો બેજ / બ્લેક એન્ડ સિલ્વર પર્લ / બ્લેકમાં કેબિન સારવાર જોવા મળે છે. કોકપિટ 12.3 “તમામ ડિજિટલ સાધન સમૂહ અને 10.25” ઇન્ફોટેંમેન્ટ સિસ્ટમ મેળવે છે. તે એરસ્કેર ગરદન-સ્તરની હીટિંગ સિસ્ટમ સાથે હીટિંગ અને ઠંડક સુવિધા સાથે કાળા નાપ્પા ચામડાની એએમજી પરફોર્મન્સ બેઠકોથી સજ્જ છે.

સ્ટીઅરિંગ વ્હીલના પ્રવચનો, શિફ્ટ પેડલ્સ અને સીટ ઇન્સર્ટ્સ માટે ઉચ્ચ ગ્લોસ બ્લેક અને ચાર ઇન્સ્ટ્રુમેન્ટ પેનલમાં એએમજી ઇન્ટિરિયર નાઇટ પેકેજ પણ છે, જેમાં ઊંચી ચળકાટ અથવા મેટ કાર્બન ફાઇબરમાં હાથ આરામ ટ્રીમ સ્ટ્રોપ્સ હોય છે. આ વિશિષ્ટ 750 ઉદાહરણો બતાવવા માટે, “1 થી 750” ની વિશિષ્ટ સંખ્યા કેન્દ્રિય કન્સોલ પર ઝળહળશે.

સ્ટાન્ડર્ડ જીટી-આરને પાવરમાં જોવામાં આવે છે તેમ, રોડસ્ટરને ટ્વીન ટર્બો 4.0 લિટર વી 8 એન્જિન દ્વારા પણ સંચાલિત કરવામાં આવે છે, જે 577 એચપી પાવર અને 516 પાઉન્ડ / ફીટ (700 એનએમ) ટોર્ક 7 સ્પીડ ડ્યુઅલ ક્લચ ટ્રાન્સમિશન સાથે જોડાયેલ છે. એન્જિન 3.6 સેકન્ડમાં 0 થી 100 કિ.મી. ની ઝડપે ગતિ આપે છે અને 317 કિલોમીટરની ટોપ સ્પીડને હિટ કરે છે. નવા મર્સિડીઝ એએમજી જીટીઆર રોડસ્ટર માટે સંભવિત હરીફો ઑડિ આર 8 સ્પાયડર પર્ફોર્મન્સ , ફેરારી પોર્ટોફિનો , અને જગુઆર એફ-ટાઇપ એસવીઆર કન્વર્ટિબલનો સમાવેશ કરશે .

Top