You are here
Home > Technology > કોઈએ હમણાં જ નિન્ટેન્ડો સ્વિચ – ફોર્બ્સ પર વિન્ડોઝ 10 ને ઇન્સ્ટોલ કર્યું

કોઈએ હમણાં જ નિન્ટેન્ડો સ્વિચ – ફોર્બ્સ પર વિન્ડોઝ 10 ને ઇન્સ્ટોલ કર્યું

કોઈએ હમણાં જ નિન્ટેન્ડો સ્વિચ – ફોર્બ્સ પર વિન્ડોઝ 10 ને ઇન્સ્ટોલ કર્યું
લિનક્સ અપ અને પોર્ટેબલ કન્સોલ પર ચાલી રહ્યું છે, અથવા સ્વિચ પર રેટ્રો ગેમિંગ એમ્યુલેટર્સનાં વિવિધ રસ્તાઓ ઇન્સ્ટોલ કરી શકાય છે. હવે અનપેક્ષિત એન્ટ્રી ઑપરેટિંગ સિસ્ટમ્સની સૂચિ તરફ આગળ વધી રહી છે નિન્ટેન્ડોનું હેન્ડહેલ્ડ ચાલી શકે છે: વિન્ડોઝ 10.

ગેટ્ટી

આ બધા, આપણે કહીશું, નિન્ટેન્ડો સ્વિચ માટે વૈકલ્પિક ઉપયોગ મૂળ ટેગ્રા પ્રોસેસરના બુટ કોડમાં શોષણ દ્વારા શક્ય બન્યું છે જે સુરક્ષા પગલાંને દૂર કરવા દે છે.

આ તમારા પીસી પર ઉપયોગમાં લેવાતી વિન્ડોઝ 10 હોમ અથવા પ્રોનું સંસ્કરણ નથી, પરંતુ વિન્ડોઝ 10 એઆરએમ વર્ઝન. ઓએસ માઇક્રોસોફ્ટ દ્વારા લોઅર-સંચાલિત એઆરએમ-આધારિત એસઓસી (ચિપ પરની સિસ્ટમ) પર ચાલી રહેલ નવી પહેલ છે. જો કે, ફક્ત બે અઠવાડિયા પહેલા મેં વિકાસકર્તાને આવરી લીધો છે જેણે એક ઇન્સ્ટોલર પ્રકાશિત કર્યું છે જે તમને રાસ્પબરી પાઇ 3 પર વિન્ડોઝ 10 નું પૂર્ણ-ચરબી સંસ્કરણ ચલાવવા દે છે. મેં ખરેખર આ સ્પિન આપ્યો છે, અને જો તમે ઉદાર પ્રમાણમાં ધીરજ ન રાખો ત્યાં સુધી ઘરેથી આને પ્રયાસ કરશો નહીં. તે ખૂબ જ ધીમે ધીમે હોવા છતાં, કામ કરે છે.

હવે વિંડોઝ નવીનતમ અહેવાલો આપે છે કે અન્ય નિષ્ઠુર હેકર સ્વિચ માટે એઆરએમ પર વિન્ડોઝ 10 ના પ્રારંભિક અમલીકરણ પર કામ કરી રહ્યું છે, જે એનવીડીઆના એઆરએમ-આધારિત TEGRA પ્રોસેસરનો ઉપયોગ કરે છે. આ છાપ Twitter પર @imbushuo ની સૌજન્ય આપે છે, જેમણે આ સ્નર્કી ચીંચીં મોકલ્યા: “હે વિન્ડોઝ ટીમ / નિન્ટેન્ડો, તમે જાણો છો કે આ અધિકાર કેવી રીતે ઠીક કરવો?”

આ ચીંચીંમાં વિન્ડોઝ 10 ની પુનઃપ્રાપ્તિ સ્ક્રીનનો ફોટો અને સંદેશ “તમારા પીસી / ઉપકરણને સમારકામ કરવાની જરૂર છે.”

તેનું કારણ એ છે કે જો કે તેણે સફળતાપૂર્વક ઓએસને સ્વીચ પર ઇન્સ્ટોલ કર્યું છે, ડેસ્કટૉપ સુધી પહોંચવા માટે નોંધપાત્ર ટ્વીકિંગ બાકી રહેલું છે. તેમના ગિથબ પૃષ્ઠ પર , ઇમ્બુશુઆ લખે છે કે વર્તમાન કોડ “એસડી કાર્ડ (જરૂરિયાત કોલ્ડ બૂટ સિક્વન્સ) માંથી કંઈક બૂટ કરવા માટે સક્ષમ છે.” ત્યારબાદ વિન્ડોઝ કર્નલ વર્તમાન મેમરી ક્ષેત્રમાં ચૉક કરે છે. ” ફોલોઅપ ટ્વીટમાં તેણે વિન્ડોઝ 10 લોગો પર ઓનસ્ક્રીન લોગો સાથે ફોટો બતાવ્યો છે, જે સમજાવે છે કે “હજી પણ કરવા માટે કેટલાક કામ છે.”

કહેવું પૂરતું છે કે તમે કોઈપણ સમયે જલ્દીથી તમારા સ્વિચ પર વિંડોઝ 10 ને ચલાવશો નહીં અને ઇન્સ્ટોલ કરી શકશો નહીં. પરંતુ આ વસ્તુઓને ઝડપી દિવસની પ્રકાશને જોવામાં એક માર્ગ છે કારણ કે હેકર સમુદાયનો વધુ સમાવેશ થાય છે.

આ રીતે, આ જ વિકાસકર્તા એ ટીમનો એક ભાગ છે જે વિન્ડોઝ 10 ને એઆરએમ પર સફળતાપૂર્વક વિન્ડોઝ મોબાઇલ ફોન્સની લુમિયા 950 શ્રેણીમાં પોર્ટ કરે છે, તેથી આ પ્રોજેક્ટ કેવી રીતે પ્રગતિ થાય છે તે જોવાનું રસપ્રદ રહેશે.

“>

તે નિન્ટેન્ડો સ્વિચ ખાતરીપૂર્વક હેકરના સ્વપ્નની તરફેણ કરે છે, જો કે તમે તમારા હાથને થોડું ગંદા મેળવવા અને તમારી વોરંટીને સમર્થન આપવાથી ડરતા નથી. તમે કદાચ લિનક્સને મેળવવા અને પોર્ટેબલ કન્સોલ પર ચાલવાના સફળ પ્રયાસો વિશે સાંભળ્યું છે, અથવા સ્વિચ પર રેટ્રો ગેમિંગ એમ્યુલેટર્સને વિવિધ રીતે સ્થાપિત કરી શકાય છે. હવે અનપેક્ષિત એન્ટ્રી ઑપરેટિંગ સિસ્ટમ્સની સૂચિ તરફ આગળ વધી રહી છે નિન્ટેન્ડોનું હેન્ડહેલ્ડ ચાલી શકે છે: વિન્ડોઝ 10.

આ બધા, આપણે કહીશું, નિન્ટેન્ડો સ્વિચ માટે વૈકલ્પિક ઉપયોગ મૂળ ટેગ્રા પ્રોસેસરના બુટ કોડમાં શોષણ દ્વારા શક્ય બન્યું છે જે સુરક્ષા પગલાંને દૂર કરવા દે છે.

આ તમારા પીસી પર ઉપયોગમાં લેવાતી વિન્ડોઝ 10 હોમ અથવા પ્રોનું સંસ્કરણ નથી, પરંતુ વિન્ડોઝ 10 એઆરએમ વર્ઝન. ઓએસ માઇક્રોસોફ્ટ દ્વારા લોઅર-સંચાલિત એઆરએમ-આધારિત એસઓસી (ચિપ પરની સિસ્ટમ) પર ચાલી રહેલ નવી પહેલ છે. જો કે, ફક્ત બે અઠવાડિયા પહેલા મેં વિકાસકર્તાને આવરી લીધો છે જેણે એક ઇન્સ્ટોલર પ્રકાશિત કર્યું છે જે તમને રાસ્પબરી પાઇ 3 પર વિન્ડોઝ 10 નું પૂર્ણ-ચરબી સંસ્કરણ ચલાવવા દે છે. મેં ખરેખર આ સ્પિન આપ્યો છે, અને જો તમે ઉદાર પ્રમાણમાં ધીરજ ન રાખો ત્યાં સુધી ઘરેથી આને પ્રયાસ કરશો નહીં. તે ખૂબ જ ધીમે ધીમે હોવા છતાં, કામ કરે છે.

હવે વિંડોઝ નવીનતમ અહેવાલો આપે છે કે અન્ય નિષ્ઠુર હેકર સ્વિચ માટે એઆરએમ પર વિન્ડોઝ 10 ના પ્રારંભિક અમલીકરણ પર કામ કરી રહ્યું છે, જે એનવીડીઆના એઆરએમ-આધારિત TEGRA પ્રોસેસરનો ઉપયોગ કરે છે. આ છાપ Twitter પર @imbushuo ની સૌજન્ય આપે છે, જેમણે આ સ્નર્કી ચીંચીં મોકલ્યા: “હે વિન્ડોઝ ટીમ / નિન્ટેન્ડો, તમે જાણો છો કે આ અધિકાર કેવી રીતે ઠીક કરવો?”

આ ચીંચીંમાં વિન્ડોઝ 10 ની પુનઃપ્રાપ્તિ સ્ક્રીનનો ફોટો અને સંદેશ “તમારા પીસી / ઉપકરણને સમારકામ કરવાની જરૂર છે.”

તેનું કારણ એ છે કે જો કે તેણે સફળતાપૂર્વક ઓએસને સ્વીચ પર ઇન્સ્ટોલ કર્યું છે, ડેસ્કટૉપ સુધી પહોંચવા માટે નોંધપાત્ર ટ્વીકિંગ બાકી રહેલું છે. તેમના ગિથબ પૃષ્ઠ પર , ઇમ્બુશુઆ લખે છે કે વર્તમાન કોડ “એસડી કાર્ડ (જરૂરિયાત કોલ્ડ બૂટ સિક્વન્સ) માંથી કંઈક બૂટ કરવા માટે સક્ષમ છે.” ત્યારબાદ વિન્ડોઝ કર્નલ વર્તમાન મેમરી ક્ષેત્રમાં ચૉક કરે છે. ” ફોલોઅપ ટ્વીટમાં તેણે વિન્ડોઝ 10 લોગો પર ઓનસ્ક્રીન લોગો સાથે ફોટો બતાવ્યો છે, જે સમજાવે છે કે “હજી પણ કરવા માટે કેટલાક કામ છે.”

કહેવું પૂરતું છે કે તમે કોઈપણ સમયે જલ્દીથી તમારા સ્વિચ પર વિંડોઝ 10 ને ચલાવશો નહીં અને ઇન્સ્ટોલ કરી શકશો નહીં. પરંતુ આ વસ્તુઓને ઝડપી દિવસની પ્રકાશને જોવામાં એક માર્ગ છે કારણ કે હેકર સમુદાયનો વધુ સમાવેશ થાય છે.

આ રીતે, આ જ વિકાસકર્તા એ ટીમનો એક ભાગ છે જે વિન્ડોઝ 10 ને એઆરએમ પર સફળતાપૂર્વક વિન્ડોઝ મોબાઇલ ફોન્સની લુમિયા 950 શ્રેણીમાં પોર્ટ કરે છે, તેથી આ પ્રોજેક્ટ કેવી રીતે પ્રગતિ થાય છે તે જોવાનું રસપ્રદ રહેશે.

Top