You are here
Home > World > ઑટો વૉર્મબિયર, ટ્રમ્પ અને શાંતિનો નૈતિક ભાવ

ઑટો વૉર્મબિયર, ટ્રમ્પ અને શાંતિનો નૈતિક ભાવ

ઑટો વૉર્મબિયર, ટ્રમ્પ અને શાંતિનો નૈતિક ભાવ

ડબલ્યુ ટોપી નૈતિક બલિદાનો અમેરિકી ઉત્તર કોરિયા અસરકારક denuclearization સુરક્ષિત બનાવવા માટે તૈયાર હોવી જોઈએ?

હું ઓટ્ટો વૉર્મબિયર પર રાષ્ટ્રપતિ ટ્રમ્પની સમજૂતીને અનુસરેલા ઉશ્કેરાટના પ્રકાશમાં તે પ્રશ્ન પૂછું છું. ઉત્તર કોરિયામાં જેલની સજા પામેલા અમેરિકન વિદ્યાર્થી, વોર્બીઅર 2017 માં યુ.એસ. પરત ફર્યા બાદ થોડા જ સમયમાં મૃત્યુ પામ્યા હતા. પરંતુ, જ્યાં ટ્રમ્પે અગાઉ કિમ જોંગ ઉનના બરબાદી શાસનના પુરાવા તરીકે વૉર્મબીઅરનું નિધન નિંદા કર્યું હતું, ગુરુવારે રાષ્ટ્રપતિએ ખીલી બદલી. કિમ સાથે વાર્મબિયર સાથે થયેલી વાત વિશે ચર્ચા કરતા ટ્રમ્પે કહ્યું, “તે મને કહે છે કે તેને તેના વિશે ખબર નથી અને હું તેને તેના શબ્દ પર લઈ જઈશ.”

મને લાગે છે કે શા માટે તે ટિપ્પણી ઘણા લોકોને અપમાનિત કરે છે. મારા સાથી બેકેટ ઍડમ્સે નોંધ્યું છે કે “કિમ શાસનને ધ્યાનમાં રાખીને ઉત્તર કોરિયામાં અને બહાર આવતી બધી માહિતી પર આયર્ન પકડ રાખવામાં આવે છે, અને હકીકત એ છે કે તેની પાસે એક ખૂની વિશેષ પોલીસ છે જે ખાસ કરીને તેમને તમામ બાબતો અંગે જાણ કરવા સાથે કાર્યરત છે. દેશમાં, ટ્રમ્પના સૂચન કે ઉત્તર કોરિયાના ન્યાયાધીશને વોર્મબાયર ભિખારીઓની માન્યતામાં શું થઈ રહ્યું હતું તે અંગે જાણ ન હતી. ”

તે સાચું છે. કિમ જોંગ ઉને વોર્મબીઅર સાથે શું થયું તે જાણ્યું હોત અને તેના સારા ઉપચારને સુનિશ્ચિત કરવામાં સક્ષમ બન્યો હોત. ટ્રમ્પ જાણે છે કે કિમ જોંગ ઉન જાણી શકશે. તેમ છતાં, ટ્રમ્પના શબ્દો નબળી રીતે પસંદ કરવામાં આવ્યા હોવા છતાં, મને તેના વ્યાપક મુદ્દા માટે સહાનુભૂતિ છે કે ઉત્તર કોરિયાના અવિભાજ્યકરણ વિશે જે કંઈ પણ લાવી શકે છે તેના વિશે માત્ર તે જ કરવાનું છે.

પ્રશ્ન એ છે કે, લાઈન ક્યાં રહે છે? શું બલિદાન ખૂબ છે?

તે જ આપણે ચર્ચા કરવી પડશે. કેટલાક, જેમ કે સીએનએનની ક્રિસ સિલિજ્ઝા, એવું માનવામાં આવે છે કે ટ્રમ્પ દ્વારા વાર્મબિયરની નવી સારવાર ખૂબ જ વધારે છે. તેમણે ભારપૂર્વક જણાવ્યું હતું કે, “જે પ્રશ્ન પૂછવો જોઈએ, તે કયા કિંમતે છે? આપણા નૈતિક સિદ્ધાંતો અને દુનિયામાં સ્થાયી થવા માટે આપણે ભયંકર માનવ અધિકારોના રેકોર્ડ સાથે એક સરમુખત્યારને ખુશ કરવા માટે બલિદાન આપવા તૈયાર છીએ?”

તે કાયદેસરનો પ્રશ્ન છે.

પરંતુ જો ફાયદો ડિક્વિક્લાઇઝેશન સોદો છે, તો પ્રશ્નનો ઉકેલ કાઉન્ટરપોઇન્ટ સામે નક્કી કરવો જ જોઇએ. ઉત્તર કોરીયા સાથે અહીં સંભવિત યુદ્ધ છે.

તે મને ટ્રમ્પના શબ્દો સ્વીકારે છે. કારણ કે હું યુવાન અમેરિકનોને દક્ષિણ કોરિયાના બચાવમાં અન્ય લોહિયાળ યુદ્ધ સામે લડવું જોઈતો નથી, સિવાય કે તે યુદ્ધ સંપૂર્ણપણે જરૂરી છે. તે એક નૈતિક પસંદગી છે. મારો નૈતિક ચુકાદો એ છે કે આવા યુદ્ધ કિમ જોંગ ઉનનો “ભયંકર માનવ અધિકાર રેકોર્ડ” કરતાં વધુ “ભયાનક” હશે.

છેલ્લા કોરિયન યુદ્ધનો ઇતિહાસ ખૂબ જ સૂચવે છે. નવેમ્બર-ડિસેમ્બર 1950 ના તેમના ઇતિહાસમાં ચોસિન રિઝવોઇર, ઓન ડેસ્પરેટ ગ્રાઉન્ડની લડાઇમાં, હેમ્પટન સાઈડ્સે મરીનને પીડાતા ક્રૂર ઠંડાનો રેકોર્ડ કર્યો હતો. “ઠંડક માત્ર એક ઉલટાની સાથે આવે છે: તેના પર ઘા પર અસરકારક અસર પડી હતી. ગોળીઓના છિદ્રો અથવા કાટમાળના આંસુથી લોહી ફક્ત ચામડી પર જળવાઈ જાય છે અને તે માત્ર ચામડી પર સ્થિર થાય છે અને વહેતું બંધ થાય છે.”

હું આ દુઃખને 2019 માં નકલ કરતો નથી અથવા બીજા વર્ષ આવવા માંગતો નથી. તેને રોકવા માટે, હું કિમ જોંગ ઉનના લોકોના સતત નિવારણને પેટમાં નાખવા તૈયાર છું. હા, એક યુવાન અમેરિકન તરફ પણ તેના ખૂની ક્રૂરતા.

આ વાટાઘાટ આગળ વધી રહી હોવાથી, આપણે હંમેશાં ઓટ્ટો વાર્મબિયર અને ઉત્તર કોરિયાના લોકોની યાદોને અમારી મેમરીમાં રાખવી જોઈએ. પરંતુ આપણે પણ જેસી બ્રાઉન જેવા અમેરિકનોને યાદ રાખવું જોઈએ જે 1950 માં ચોસિન ખાતે મૃત્યુ પામ્યા હતા.

યુદ્ધ અને શાંતિ વચ્ચેની નૈતિક પસંદગીઓ સ્પષ્ટ હોઈ શકે છે, પરંતુ તે ભાગ્યે જ સરળ હોય છે.

[ સંબંધિત: ટ્રમ્પ દાવો કે કિમ જોંગ ઉન ઓટ્ટો વૉર્મબિયર વિશે ‘કોર્ટને જુબાની સાથે મતભેદો વિશે’ જાણતા નહોતા ]

Top