You are here
Home > Business > કૉમકાસ્ટ-એટેરિઓસ, સોનીએ ઝી એન્ટરટેઇનમેન્ટ દ્વારા હિસ્સાના વેચાણની વાટાઘાટો માટે શોર્ટલિસ્ટ કર્યું – ઇકોનોમિક ટાઇમ્સ

કૉમકાસ્ટ-એટેરિઓસ, સોનીએ ઝી એન્ટરટેઇનમેન્ટ દ્વારા હિસ્સાના વેચાણની વાટાઘાટો માટે શોર્ટલિસ્ટ કર્યું – ઇકોનોમિક ટાઇમ્સ

કૉમકાસ્ટ-એટેરિઓસ, સોનીએ ઝી એન્ટરટેઇનમેન્ટ દ્વારા હિસ્સાના વેચાણની વાટાઘાટો માટે શોર્ટલિસ્ટ કર્યું – ઇકોનોમિક ટાઇમ્સ

મુંબઈ: ભૂતપૂર્વ કોમકાસ્ટ સીએફઓ માઇકલ એન્જેલાકિસ અને સોની કોર્પના નેતૃત્વમાં ચાર અબજ ડોલરની રોકાણ કંપની એનબીસી યુનિવર્સલની માલિકી ધરાવતી યુએસ કેબલ મુખ્ય કૉમકાસ્ટને ઝી એન્ટરટેઇનમેન્ટમાં નોંધપાત્ર હિસ્સાના ખરીદી તરફ દોરી શકે તેવી વાટાઘાટ માટે ટૂંકી યાદી આપવામાં આવી છે, પરિસ્થિતિ અંગે જાગૃત લોકોએ જણાવ્યું હતું.

તેઓ ટેક્નોલૉજી જાયન્ટ એપલ સાથે સ્પર્ધા કરે છે

રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝ

, એકમાત્ર ઘરગથ્થુ દાવેદાર. આ કંપનીઓ દ્વારા બિન-બંધનકર્તા બિડ્સ રજૂ કર્યાના છેલ્લા 10 દિવસમાં શોર્ટલિસ્ટ થયું છે. કૉમકાસ્ટ અને એટેરિઓસ કન્સોર્ટિયમ રચવા માટે ટીમ બનાવી શકે છે.

ચિની સ્વીટર્સ

દસમું

અને અલીબાબા, શરૂઆતમાં સંભવિતપણે મજબૂત દાવેદાર હોવાનું માનવામાં આવે છે, હજી સુધી કોઈ ઓફર કરી નથી.

“યોગ્ય મહેનત ચાલુ છે. મોટા ભાગની વાટાઘાટો, મેનેજમેન્ટ મીટિંગ્સ ઓફશોર થઈ રહી છે. ઉદ્યોગના એક અધિકારીએ નામ જાહેર ન કરવાની શરતે જણાવ્યું હતું કે કેટલીક ચર્ચાઓ વધુ ગંભીર છે જ્યારે અન્ય પાંખોમાં રાહ જોઈ રહી છે અને બંધ ટેબ રાખી રહી છે.

અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે “એપ્રિલ માટેની અંતિમ તારીખ હવે ટ્રેક પર છે.” બંધનકર્તા ઑફરો તે પછીની છે.

ઝીના પ્રવક્તાએ જણાવ્યું હતું કે તે અટકળો અંગે ટિપ્પણી કરતું નથી. “તેના સત્તાવાર નિવેદનમાં જણાવાયું છે તેમ, ઝેડઇએલની હિસ્સાની વેચાણની પ્રક્રિયા સતત પ્રગતિમાં છે. ગુપ્તતાના કરારને કારણે આ તબક્કે કોઈપણ વધારાની વિગતો શેર કરી શકાતી નથી. કૉમકાસ્ટ અને સોનીએ ટિપ્પણી કરવાનો ઇનકાર કર્યો હતો.

એટેરિઓસ, ઍપલ અને રિલાયન્સને મોકલાયેલી મેઇલ પ્રેસ ટાઇમ સુધી પ્રતિસાદ ઉત્પન્ન કરતી નથી.

સૂત્રોએ જણાવ્યું હતું કે સોની હાલના પ્રમોટર્સને આગળ વધારવા માટે આતુર લાગે છે. કોમ્કાસ્ટ, એટેરિઓસ અથવા ઍપલ જેવા અન્ય લોકો – ઝડપથી વિકસતા સ્થાનિક ટેલિવિઝન અને મીડિયા મનોરંજનમાં સ્થાનિક સ્થાનિક પગલાની અભાવ – શરૂઆતમાં પ્રમોટર્સ સાથે સમાન હિસ્સો શોધી શકે છે પરંતુ સંક્રમણ પછી 3-5 વર્ષ પછી તેમને આખરે ખરીદી શકે છે કોઈપણ ભાવિ ઊલટું પર piggyback કરવા માટે.

ઝી મેનેજમેન્ટ એક વિદેશી ખરીદદારને લાગે છે, જોકે મનોરંજન અને મીડિયા કંપનીઓમાં 100% માલિકીની મંજૂરી આપવામાં આવી છે, સ્થાનિક ભાગીદાર અને મેનેજમેન્ટ ટીમને જટિલ, બહુભાષી સ્થાનિક બજાર ચલાવવા અને નેવિગેટ કરવા માંગે છે.

ઝી એન્ટરટેઇનમેન્ટ એંટરપ્રાઇઝિસ

ગયા વર્ષે નવેમ્બરમાં સુભાષ ચંદ્રાની આગેવાની હેઠળના તેના પ્રમોટર્સની જાહેરાત કરવામાં આવી હતી, તેમની બેલેન્સશીટને કાઢી નાખવા માટે વ્યૂહાત્મક ભાગીદારને 50% હિસ્સો વેચવાની યોજના છે.

1

2

ત્યારબાદ, મેનેજમેન્ટે સંકેત આપ્યો છે કે તે સંપત્તિ મુદ્રીકરણના પ્રયત્નોના ભાગ રૂપે કંપનીમાં 50% થી વધુ હોલ્ડિંગ્સ વેચવા માટે ખુલ્લી છે.

છેલ્લા એક વર્ષમાં ઝી શેર 23% ઘટ્યો છે જેનાથી સુભાષ ચંદ્રના નોંધપાત્ર નિયંત્રણ પ્રીમિયમ મેળવવા માટે સોદાબાજીની શક્તિને આંશિક રીતે અસર કરી છે. વર્તમાન માર્કેટ કેપ રૂ. 41, 9 24.36 કરોડ (5.9 અબજ ડોલર) છે. પ્રમોટરો પાસે કંપનીના 41.62% હિસ્સો ઓનશોર અને ઑફશોર સંસ્થાઓ દ્વારા લેવામાં આવે છે. લગભગ 84.45% ઓફશોર હિસ્સા બેંકો અને નાણાકીય સંસ્થાઓ સાથે વચનબદ્ધ છે.

સ્થાનિક પ્લે

ભારતમાં સેટેલાઇટ ટેલિવિઝન સ્પેસમાં પ્રારંભિક પ્રવેશકર્તાઓ પૈકીની એક, સોની પિક્ચર્સ નેટવર્ક્સ ઇન્ડિયા (એસપીએન) એ તાજેતરમાં વિવિધ શૈલીઓમાં આક્રમક વિસ્તરણ શરૂ કર્યું છે. બે વર્ષ અગાઉ, તેણે ઝીના સ્પોર્ટસ બિઝનેસ ખરીદ્યા હતા, જે તાજ ટેલિવિઝન (ટેન સ્પોર્ટ્સ બ્રાન્ડ) હેઠળ રૂ. 2,400 કરોડમાં છે. ગયા વર્ષે, કંપનીએ મરાઠી જનરલ મનોરંજનની જગ્યા પણ દાખલ કરી હતી.

ઝીના હસ્તાંતરણથી એસપીએન માટે ઘણું સમજણ આવશે, જેમાં વધુ શહેરી અપીલ અને હિન્દી બોલતા બજારોમાં હાજરી હશે. બીજી બાજુ, ઝી શહેરી તેમજ પ્રાદેશિક બજારો સાથે ગાઢ જોડાણ ધરાવે છે અને કુલ ટેલિવિઝન વ્યૂઅરશીપના 20% થી વધુ કમાન્ડ્સ ધરાવે છે.

સોની પિક્ચર્સ ટેલિવિઝનના અધ્યક્ષ માઇક હોપકિન્સ અને અધ્યક્ષ ટોની વિન્સાક્રેરા સહિત ટોચના સોની અધિકારીઓ

સોની પિક્ચર્સ મનોરંજન

, ચંદ્રાએ ઝીમાં પ્રમોટર હોલ્ડિંગના અડધા ભાગને ગ્લોબલ વ્યૂહાત્મક રોકાણકારને વેચવા માટેના તેમના ઇરાદાની જાહેરાત કર્યા પછી સુભાષ ચંદ્ર અને તેમના પરિવારની મુલાકાત લીધી હતી.

બ્રાયન રોબર્ટ્સની આગેવાની હેઠળના 84 અબજ ડોલરના કોમકાસ્ટ, 1980 ના દાયકાના અંત ભાગથી કેબલ નેટવર્ક્સ, બ્રોડબેન્ડ સંપત્તિ, સામગ્રી પ્રદાતાઓ, ઇન્ટરનેટ પ્રદાતાઓ અને એનિમેશન સ્ટુડિયો સહિત મીડિયા અસ્કયામતોના સીરીયલ ખરીદનાર અને વેચાણકર્તા છે. જોકે, વોલ્ટ ડિઝની કંપનીએ ગયા વર્ષે તેમની 65 અબજ ડોલરની બિડ ટ્રમ્પ કરી પછી 21 મી સદીના ફોક્સ પર હારી ગઈ. કંપની ભારત અને અન્ય ઉચ્ચ વૃદ્ધિ બજારોમાં સંપત્તિ માટે સ્કાઉટ કરી રહી છે.

ફોનેમેકર એપલે વિશિષ્ટ કંપનીઓ અને પ્રારંભિક ટેકનોલોજી, ઉત્પાદનો અને પ્રતિભાને સંગીત, સામગ્રી અને મનોરંજન જેવી મૂલ્ય-ઉમેરેલી તકોને વેગ આપવા અને વપરાશકર્તા સગાઈને વધારવા માટે સ્ટાર્ટઅપ્સ ખરીદી રહ્યું છે. 2017 ના મધ્યમાં, તેણે ફિલ્મો અને સંગીતની સંપૂર્ણ સામગ્રી લાઇબ્રેરી ખરીદવાનું સંશોધન કર્યું

ઇરોસ ઇન્ટરનેશનલ

, પરંતુ અબજ ડોલરનું મૂલ્ય સોદો તોડનાર બન્યું.

Top