You are here
Home > Politics > ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ બૉર્ડ ટૂ ફૉર બોર્ડર વોલ – એનડીટીવી ન્યૂઝમાં “રાષ્ટ્રીય કટોકટી” જાહેર કરે છે

ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ બૉર્ડ ટૂ ફૉર બોર્ડર વોલ – એનડીટીવી ન્યૂઝમાં “રાષ્ટ્રીય કટોકટી” જાહેર કરે છે

ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ બૉર્ડ ટૂ ફૉર બોર્ડર વોલ – એનડીટીવી ન્યૂઝમાં “રાષ્ટ્રીય કટોકટી” જાહેર કરે છે

ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પે સ્વીકાર્યું કે તેના ઓર્ડરની કાયદેસર કાનૂની લડાઈ થશે.

વૉશિંગ્ટન:

રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પે શુક્રવારે યુએસ-મેક્સિકો સરહદ પર કોંગ્રેસની મંજૂરી વિના તેમની વચન દિવાલને ભંડોળ પૂરું પાડવા માટે રાષ્ટ્રીય કટોકટીની જાહેરાત કરી હતી, એક ડેમોક્રેટ્સે અમેરિકન બંધારણના ઉલ્લંઘનને પડકારવા માટે પડકાર આપ્યો હતો.

રિપબ્લિકન પ્રેસિડેન્ટના પગલાને પગલે કોંગ્રેસે 2016 માં રાષ્ટ્રપતિની ઝુંબેશની પ્રતિજ્ઞા રજૂ કરી હતી, જેમાં ટ્રિમ્પ દ્વારા અપરાધ અને ડ્રગ્સ ફેલાવવા માટેના દેશાંતરિત લોકોના પ્રવાહને રોકવા માટે પ્રતિજ્ઞા આપવામાં આવી હતી.

ગુરુવારને મંજૂર કરવામાં આવેલા દ્વિપક્ષી સરકારના ખર્ચના કૉંગ્રેસને મંજૂરી આપતા બાયપાર્ટિસન સરકારના ખરડા પર હસ્તાક્ષર કરવા માટે તે પછી શુક્રવારે પણ અપેક્ષા રાખવામાં આવી હતી જે અન્ય કેટલીક એજન્સીઓને ભંડોળ દ્વારા આંશિક સરકારી શટડાઉન અટકાવશે જે અન્યથા શનિવારે બંધ થઈ હોત.

ટ્રમ્પે તેના રોઝ ગાર્ડનની ભંડોળ બિલ અંગે કોઈ સ્પષ્ટ ઉલ્લેખ કર્યો ન હતો, જે તેના માટે કાયદાકીય હારનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે, કારણ કે તેમાં તેમની સૂચિત દિવાલ માટે કોઈ નાણાં નથી – કોંગ્રેસ અને ડેમોક્રેટ્સ વચ્ચેના સંઘર્ષના અઠવાડિયાના કેન્દ્રનો સમાવેશ.

ટ્રાંમ્પની માંગે કે એજન્સીઓને ભંડોળ પૂરું પાડવાના કાયદાના ભાગરૂપે કોંગ્રેસે તેમને દિવાલ ભંડોળમાં $ 5.7 બિલિયન આપવાની માંગ આપી, ઐતિહાસિક 35-ડિસેમ્બરની સરકારી શટડાઉનને કારણે અમેરિકન અર્થતંત્ર અને તેના અભિપ્રાય મતદાન નંબરોને નુકસાન પહોંચ્યું.

રાષ્ટ્રીય કટોકટી જાહેર કરવા પર આધારિત કાયદેસર રીતે અનિશ્ચિત વ્યૂહરચના તરફ દિવાલ-ભંડોળ મેળવવાની શોધને ફરીથી ધ્યાનમાં લઈને, ટ્રમ્પ હવે ડેમોક્રેટ્સ સાથેની લાંબી લડાઇમાં ડૂબી જાય છે અને તેના સાથી રિપબ્લિકનને વિભાજિત કરે છે.

રિપબ્લિકન દ્વારા અંકુશિત સેનેટમાં પંદર ડેમોક્રેટ્સે એકાઉન્ટ્સમાંથી ભંડોળના સ્થાનાંતરણને રોકવા માટે ગુરુવારે કાયદો રજૂ કર્યો હતો, સંભવતઃ દિવાલ માટે ચૂકવણી કરવાનું લક્ષ્ય રાખશે.

હાઉસ ઓફ રિપ્રેઝન્ટેટિવ્સના ડેમોક્રેટિક સ્પીકર નેન્સી પેલોસી અને સેનેટના ટોચના ડેમોક્રેટ ચક શૂમરે ટ્રમ્પના ઘોષણાને ઝડપથી પ્રત્યુત્તર આપ્યો.

તેઓએ એક નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું કે, રાષ્ટ્રપતિની કાર્યવાહી સ્પષ્ટ રીતે કોંગ્રેસના વિશિષ્ટ શક્તિનું ઉલ્લંઘન કરે છે, જે આપણા સ્થાપકો બંધારણમાં નિર્મિત છે. “કૉંગ્રેસ, અદાલતોમાં અને જાહેરમાં, દરેક ઉપાયનો ઉપયોગ કરીને, કૉંગ્રેસમાં અમારા બંધારણીય સત્તાવાળાઓનો બચાવ કરશે.”

ન્યૂયોર્ક સ્ટેટના એટર્ની જનરલ લેટિટીયા જેમ્સે જણાવ્યું હતું કે તેમની ઑફિસ અદાલતમાં ટ્રમ્પને પડકારશે.

જેમ્સે ટ્વિટર પર લખ્યું હતું કે, “અમે શક્તિના દુરુપયોગ માટે ઊભા રહીશું નહીં અને અમારા નિકાલ પરના દરેક કાનૂની સાધન સાથે લડશે.”

રાષ્ટ્રપતિએ સ્વીકાર્યું કે તેના ઓર્ડર લાંબા કાનૂની લડાઈનો સામનો કરશે. “અમે સર્વોચ્ચ અદાલતમાં જીતીશું,” ટ્રમ્પની આગાહી.

કાનૂની નિષ્ણાતોએ કહ્યું કે ટ્રમ્પ વહીવટીતંત્ર જીતી શકે છે.

1976 ના રાષ્ટ્રીય કટોકટી અધિનિયમને આપાતકાલીન જાહેર કરવા પ્રમુખ પ્રસ્તાવને મંજૂરી આપે છે. કાયદો પણ આવા ઘોષણાનો વિરોધ કરવા માટે કૉંગ્રેસ માટે એક પદ્ધતિનો સમાવેશ કરે છે.

જો ટ્રમ્પની કટોકટીની ઘોષણાને મત આપવા કોંગ્રેસ નિષ્ફળ જાય તો, જ્યોર્જટાઉન યુનિવર્સિટીના કાયદો અધ્યાપક જોનાથન ટર્લી અને સિરાક્યુસ યુનિવર્સિટીના વિલિયમ બેંક્સે જણાવ્યું હતું કે, કૉર્ટો અને રાષ્ટ્રપતિઓ માટે કોર્ટો તેમના રાષ્ટ્રીય સુરક્ષા ચુકાદાને બદલે અનિચ્છા કરશે.

(હેડલાઇન સિવાય, આ વાર્તા એનડીટીવી સ્ટાફ દ્વારા સંપાદિત કરવામાં આવી નથી અને સિંડિકેટેડ ફીડમાંથી પ્રકાશિત થાય છે.)

Top