You are here
Home > Sports > સ્પષ્ટ વિડિઓ કેસ – ઇએસપીએન માં નેબ્રાસ્કાના મૌરિસ વોશિંગ્ટન માટે અપાયેલી ગેરંટી વૉરંટ

સ્પષ્ટ વિડિઓ કેસ – ઇએસપીએન માં નેબ્રાસ્કાના મૌરિસ વોશિંગ્ટન માટે અપાયેલી ગેરંટી વૉરંટ

સ્પષ્ટ વિડિઓ કેસ – ઇએસપીએન માં નેબ્રાસ્કાના મૌરિસ વોશિંગ્ટન માટે અપાયેલી ગેરંટી વૉરંટ
7:21 PM ET

  • ઇએસપીએન સમાચાર સેવાઓ

કેલિફોર્નિયામાં એક ન્યાયાધીશે મોરિસ વોશિંગ્ટન પાછા ફરતા નેબ્રાસ્કામાં ધરપકડ વૉરંટ પર હસ્તાક્ષર કર્યા છે, તેમના વકીલે ગુરુવારે કહ્યું હતું કે, જ્યારે યુનિવર્સિટીના અધિકારીઓએ કહ્યું હતું કે ઍથ્લેટિક વિભાગને ફૂટબોલ સીઝન દરમિયાન ખેલાડી સામેના ચોક્કસ આરોપોને ખબર નથી.

વોશિંગ્ટનને ડિસેમ્બરમાં કેલિફોર્નિયામાં ડિસેમ્બરમાં 2016 માં બે અન્ય લોકો દ્વારા લૈંગિક હુમલો કરવામાં આવતી એક વિડિઓની માલિકી અને વિતરણ સાથે કેલિફોર્નિયામાં આરોપ મૂકવામાં આવ્યો હતો.

તેઓ પોતાની જાતને સત્તાવાળાઓને સમર્પણ કરશે અને કેલિફોર્નિયામાં અદાલતમાં ધરપકડ કરશે, જેથી ધરપકડ કરવામાં આવે તેવું ટાળવા માટે, તેમના એટર્ની જ્હોન સી બોલે કહ્યું.

વૉશિંગ્ટનને તેના સેલફોન પર વિડિઓ સંગ્રહિત કરવાનો અને પાછલા માર્ચમાં ભોગ બનેલા વ્યક્તિને મોકલવાનો શંકા છે. 18 વર્ષથી ઓછી ઉંમરના વ્યક્તિની વિડિઓ અથવા ફોટોગ્રાફ ધરાવવાની ગંભીર ફરિયાદ પર આરોપ મૂકવામાં આવે છે, જે જાતીય આચરણમાં જોડાયેલી હોય છે અથવા સંમતિ વિના જાતીય આચરણમાં વ્યસ્ત વ્યક્તિની ફોટોગ્રાફ અથવા વિડિયો પોસ્ટ કરવાના દુર્ઘટનાની ગણતરી કરે છે. ભાવનાત્મક તકલીફ સહન કરનાર વ્યક્તિ. વૉશિંગ્ટન, કેલિફોર્નિયાના સનીવેલેમાં ધ કિંગ્સ એકેડમીમાં એક તારો હતો, જ્યાં તે છોકરીને મળ્યો. તે પછી ટેક્સાસમાં હાઇસ્કુલમાં હાજરી આપી.

બોલે ભાર મૂક્યો કે વોશિંગ્ટન કથિત હુમલોમાં સામેલ નથી.

બોલ્ટે એક નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું કે “મિસ્ટર વોશિંગ્ટન પર કથિત લૈંગિક હુમલો સાથે કંઇક કરવાનું કંઈ જ નથી.” “આ કેસમાંની યુવતીએ આક્ષેપ પણ કર્યો ન હતો કે કથિત હુમલો થયાના વર્ષો પછી કથિતપણે વોશિંગ્ટનથી વિડિઓ પ્રાપ્ત થયા પછી રેકોર્ડ કરેલી ઘટના તાજેતરમાં સુધી લૈંગિક હુમલો અને બિનઅનુભવી છે. આ બે યુવાન લોકો છે જે એકવાર હતા આઠમા ધોરણમાં બોયફ્રેન્ડ અને ગર્લફ્રેન્ડ અને તેમના સંચાર વર્ષો પછી, આ હકીકતો વિના, આ કેસમાં કઇ પણ બાબતનો નિર્ણય અકાળે છે અને તે માત્ર અટકળો અને અનુમાન પર આધારીત હશે. મિ. વૉશિંગ્ટન નિર્દોષ હોવાનું માનવામાં આવે છે. આ કેસને અદાલતમાં સંબોધિત કરો, પુરાવા અને યોગ્ય પ્રક્રિયાના નિયમો પર આધાર રાખો. ”

ગુરુવારે પણ, નેબ્રાસ્કા એથલેટિક વિભાગના અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું કે તેઓ વોશિંગ્ટનને એટલાની સાથે જોડ્યા હતા કે તેઓ મુખ્ય કોચ સ્કોટ ફ્રોસ્ટ સાથેના મિત્ર હતા, પરંતુ શાળાએ કંઈ જ અયોગ્ય નહોતું કર્યું અને છેલ્લા પડોશી કોચ ખેલાડીઓને સામનો કરતી બાળ પોર્નોગ્રાફીના આરોપોથી અજાણ હતા.

કેલિફોર્નિયા અને નેબ્રાસ્કામાં તપાસકર્તાઓ સપ્ટેમ્બરથી વોશિંગ્ટનના એટર્ની સાથે સંપર્કમાં હતા, જોન બ્રુનીંગ, જે હાલમાં ખાનગી પ્રેક્ટિસમાં નેબ્રાસ્કા એટર્ની જનરલ છે, જોકે સામાન્ય રીતે ફોજદારી સંરક્ષણ સાથે નહીં. ગયા સપ્તાહે આરોપી વોશિંગ્ટન ટુ બોલને ફોજદારી સંરક્ષણ એટર્ની તરીકે ઓળખવામાં આવ્યા હતા, જ્યારે તેઓ શીખ્યા હતા કે ચાર્જ બાકી છે.

નેબ્રાસ્કાના નિવેદન અનુસાર, કોચ અને એથલેટિક વિભાગના અધિકારીઓ જાણતા હતા કે કેલિફોર્નિયાના તપાસકર્તાઓ વોશિંગ્ટન સાથે વાત કરવા માંગે છે, પરંતુ બ્રુનીંગે ફ્રોસ્ટને છેલ્લું પતન કહ્યું હતું કે એટર્ની-ક્લાયન્ટના વિશેષાધિકારને કારણે તપાસની પ્રકૃતિને તેઓ જાહેર કરી શક્યા નથી. બ્રુનીંગે ફ્રોસ્ટને કહ્યું હતું કે તેણે તપાસ પર શંકા વ્યક્ત કરી હતી અને તે ગુનાહિત આરોપમાં પરિણમશે.

વોશિંગ્ટનને બ્રુનિંગ સંદર્ભે ખોટી કામગીરીથી નબ્રાસ્કાએ પણ ઇનકાર કર્યો હતો. સાંતા ક્લેરા કાઉન્ટી સુપિરીયર કોર્ટ દ્વારા બુધવારે બહાર પાડેલા રેકોર્ડ્સ જણાવે છે કે બ્રુનીંગે કહ્યું હતું કે “એથલેટિક ડિપાર્ટમેન્ટના સભ્યો દ્વારા સંપર્ક કરવામાં આવ્યો છે”, પરંતુ શાળાએ કહ્યું કે તે ફક્ત રેફરલ માટે જ છે.

બ્રુનિંગ અને વોશિંગ્ટન બંનેને બ્રબનિંગ અને વૉશિંગ્ટનને સ્પષ્ટતા હતી કે વોશિંગ્ટનને સામાન્ય ગ્રાહક ગણવામાં આવે છે અને યોગ્ય રીતે બિલ કરવામાં આવે છે, “યુનિવર્સિટીના એક નિવેદનમાં જણાવાયું છે કે બ્રુનિંગમાં ફ્રોસ્ટ અને એસોસિયેટ એથ્લેટિક ડિરેક્ટર અને સાથી સાથે” લાંબા સમયથી મિત્રતા “હતી. ભૂતપૂર્વ ટીમના સાથી મેથ્યુ ડેવિસન.

એનસીએએ (NCAA) સામાન્ય રીતે ઍથ્લેટિક વિભાગના અધિકારીઓને એથલિટ્સના વકીલોને સંદર્ભ આપવા માટે પરવાનગી આપે છે, પરંતુ એથ્લેટ તે વ્યક્તિ હોવો જોઈએ જે વકીલ સાથે સંપર્ક શરૂ કરે. આના જેવા કિસ્સામાં, જો શાળાના એથલીટની કાનૂની ફી ચૂકવે તો તે એનસીએએ નિયમોનું ઉલ્લંઘન કરશે; અને નિયમો સામાન્ય રીતે એટર્નીઓને એથ્લેટ્સને વિશિષ્ટ ડિસ્કાઉન્ટ અથવા પ્રો બોન વર્ક આપવાથી પ્રતિબંધિત કરે છે જો તે જ ઓફર નૉન-એથ્લેટ્સ માટે ઉપલબ્ધ ન હોય.

બ્રુનીંગે ગુરુવારે ઇએસપીએનને જણાવ્યું હતું કે, “છેલ્લાં પતનના પગલે ફૂટબોલ સ્ટાફ દ્વારા મેરીસ વોશિંગ્ટનને મારી સાથે રજૂ કરાઈ હતી.” “મને કહેવામાં આવ્યું હતું કે નેબ્રાસ્કા એટર્ની જનરલની ઑફિસે મિ. વૉશિંગ્ટન માટે યુનિવર્સિટીમાં વિવિધ સ્થળોએ આસપાસના લોકોને બોલાવ્યા હતા અને તેમને પૂછવું હતું. મેં મૌરિસને કહ્યું કે તેમને તેમની મદદ કરવા માટે એટર્નીની જરૂર પડી શકે છે. એનસીએએ સાથેના મુદ્દાઓને ટાળવા માટે જોડાણ માટેની પત્ર અને ચૂકવણી. ફૂટબોલના સ્ટાફે પુનરાવર્તન કર્યું કે અમને પુસ્તક દ્વારા બધું જ કરવું પડ્યું અને ખાતરી કરવામાં આવી કે તેમને વધારાનો ફાયદો થયો નથી. દરેકને આતુરતાથી જાણ છે કે દરેક નિયમ હતો યુનિવર્સિટી, કોચ અને મિ. વૉશિંગ્ટનની યોગ્યતાને સુરક્ષિત રાખવા માટે. ”

એડ સેક્સટન પછી, નેબ્રાસ્કા એટર્ની જનરલની ઑફિસમાં કામ કરતા બ્રુનીંગને એથ્લેટિક્સ પાલન અધિકારી, જેમી વૉન સાથે વાત કરી હતી. સેક્સટને લખ્યું હતું કે વોનએ તેમને ફૂટબોલના સ્ટાફને કહ્યું હતું કે “શું ચાલી રહ્યું છે તે જાણવા માગતા હતા અને વોશિંગ્ટન સાથે વાત કરવા માગે છે.” વોશિંગ્ટનને વકીલની જરૂર હોવા અંગે ફૂટબોલ કોચ પણ ચિંતિત હતા.

બ્રુનીંગે બુધવારે જણાવ્યું હતું કે તેમણે સંભવિત શુલ્કની પ્રકૃતિ વિશે યુનિવર્સિટીમાં કોઈ પણને ક્યારેય નહીં કહ્યું.

કેલિફોર્નિયામાં તપાસ ગયા માર્ચથી ઉનાળામાં થઈ હતી. કેલિફોર્નિયા સત્તાવાળાઓએ પછી સેક્સ્ટોનને ઇન્ટરવ્યૂ માટે વૉશિંગ્ટનને ટ્રૅક કરવામાં મદદ કરવા કહ્યું.

એસોસિયેટેડ પ્રેસ દ્વારા મેળવવામાં આવેલા અદાલતોના દસ્તાવેજો અનુસાર સેક્સટનએ જણાવ્યું હતું કે તેણે નેબ્રાસ્કા સાથે સંપર્ક કર્યો હતો અને તેને વાહન દ્વારા સૌપ્રથમ વખત પાછા બોલાવ્યો હતો અને પછી બ્રુનિંગ દ્વારા 14 સપ્ટેમ્બરના રોજ.

“કેસની પ્રકૃતિ જાહેર કરવામાં આવી હતી અને તે મારી સમજણ હતી કે બ્રુનિંગ વોશિંગ્ટન અને તેના કોચ સાથે વાત કરશે, પછી મને જણાવો કે, જો હું વોશિંગ્ટનની મુલાકાત લઈ શકું કે કેમ, તો સેક્સટન લખે છે. “હું વોશિંગ્ટનની મુલાકાત લેવાની મંજૂરી આપતો નથી.”

પાંચ દિવસ પછી, કોર્ટના દસ્તાવેજો કહે છે, સેક્સટનને બ્રુનીંગ કહેવાય છે, જેમણે સેક્સટનને કહ્યું હતું કે વૉશિંગ્ટને તેમને કહ્યું હતું કે તેમને વિડિઓના આક્ષેપો વિશે કોઈ ખ્યાલ નથી.

સપ્ટેમ્બરના બીજા સપ્તાહ સુધી, વોશિંગ્ટનએ તેની નવી સીઝન શરૂ કરી હતી અને તે ટીમના ત્રીજા અગ્રણી રશર બનવાના માર્ગ પર હતો.

કોર્ટના કાગળોએ કેલિફોર્નિયાના ડિટેક્ટીવ અને સેક્સટન દ્વારા વૉશિંગ અને બ્રુનીંગ દ્વારા વોશિંગ્ટન સાથે ઇન્ટરવ્યુની વ્યવસ્થા કરવાના નિરર્થક પ્રયત્નો વર્ણવ્યા હતા. તેઓએ વારંવાર કોલ કર્યા અને પાઠો વોશિંગ્ટન મોકલ્યા જેનો જવાબ ન મળ્યો.

અદાલતના દસ્તાવેજો સૂચવે છે કે કેસ સીઝન દરમિયાન સુકાઈ ગયો છે, અને વોશિંગ્ટનની ક્યારેય મુલાકાત લેવામાં આવતી કોઈ સંકેત નથી. ડિસેમ્બર 14 ના રોજ, કેલિફોર્નિયાના સાંતા ક્લેરા કાઉન્ટીના શેરિફની ઑફિસમાંથી શોધ વોરન્ટ્સની કૉપી પ્રાપ્ત થઈ.

“સાંતા ક્લેરા કાઉન્ટી શેરિફના તપાસકાર કોલિન હેઝલબૅક પાસેથી ત્રણ મહિના સુધી સાંભળ્યા વિના, મેં તેને તે દિવસે બોલાવ્યો હતો, અને તે કૉલ પરની તેમની આલોચનાને પ્રતિકૂળ અને બિનપરંપરાગત તરીકે વર્ણવી શકાય છે,” બ્રુનીંગે ઇએસપીએનને જણાવ્યું હતું. “તેમણે મને કેસ વિશે બરતરફ કર્યો, મારા ક્લાઈન્ટને ધરપકડ કરવાની ધમકી આપી અને કહ્યું કે અમારા બંધારણના પાંચમા સુધારાને ચૂપ રહેવાનો હક્ક હોવા છતાં પણ તે મારા ક્લાયન્ટ સાથે વાત કરી શકશે.” મેં કહ્યું કે હું તેની વિનંતીને ધ્યાનમાં લઈશ. ”

બ્રુનીંગે જણાવ્યું હતું કે તેણે તપાસકર્તાઓ પાસેથી કંઇક સાંભળ્યું ન હતું ત્યાં સુધી રિપોર્ટરે તેમને ગયા અઠવાડિયે વોશિંગ્ટન પર આરોપ લગાવ્યો હતો, તે સમયે તેણે કેસને બોલ પર આપ્યો હતો. બ્રુનીંગે એમ પણ કહ્યું હતું કે સોમવારે સમાચાર તોડ્યો ત્યાં સુધી તેણે ક્યારેય બળાત્કાર અથવા હુમલાને આવરી લેતી વિડિઓને ક્યારેય સાંભળ્યું નથી.

વોશિંગ્ટનને નેબ્રાસ્કાના 2018 ભરતી વર્ગમાં ટોચનું ખેલાડી માનવામાં આવતું હતું, અને તેણે તાત્કાલિક રમવાનો સમય મેળવ્યો હતો. તે 11 રમતોમાં દેખાયો અને ઓહિયો સ્ટેટ અને આયોવા સામે શરૂ થયો. તેમણે 455 યાર્ડની રશિંગ અને 221 યાર્ડ પ્રાપ્ત કર્યા. તે નેબ્રાસ્કાના ટોપ કિક રીટર્ન મેન પણ હતા.

ઇએસપીએનના પૌલા લેવિગ્ને અને એસોસિએટેડ પ્રેસની માહિતીનો ઉપયોગ આ અહેવાલમાં કરવામાં આવ્યો હતો.

Top