You are here
Home > Business > નબળા પછી યુ.એસ. ડેટા – કિટકો ન્યૂઝ પછી સોનાના ભાવમાં ઘટાડો

નબળા પછી યુ.એસ. ડેટા – કિટકો ન્યૂઝ પછી સોનાના ભાવમાં ઘટાડો

નબળા પછી યુ.એસ. ડેટા – કિટકો ન્યૂઝ પછી સોનાના ભાવમાં ઘટાડો

( કિટકો ન્યૂઝ ) – ગોલ્ડ અને સિલેવર ભાવ ગુરૂવારના પ્રારંભિક યુએસ ટ્રેડિંગમાં સહેજ ઓછો છે, પરંતુ કેટલાક ડાઉનબીટ યુએસ આર્થિક આંકડાને બાદ કરતાં રાતોરાત ખોટને નોંધપાત્ર રીતે ઘટાડે છે. હજી પણ, આ અઠવાડિયે એક સ્નાયુબદ્ધ યુ.એસ. ડૉલર કિંમતી ધાતુઓના બજારના બુલ્સને ચોખ્ખું રાખે છે. એપ્રિલ ગોલ્ડ ફ્યુચર્સ $ 1.20 ની ઉંચાઇએ 1,314.00 ડોલરના સ્તરે બંધ રહ્યો હતો. માર્ચ કોમેક્સ ચાંદી $ 0.067 ની નીચે ઔંસના 15.585 ડોલરના સ્તરે રહી હતી.

ડિસેમ્બરમાં માત્ર રીલીઝ થયેલી યુ.એસ. છૂટક વેચાણ નવેમ્બરથી 1.2% ઓછી હતી, જે 0.1% ની અપેક્ષિત વૃદ્ધિ કરતાં નબળી હતી. 10 વર્ષમાં વાંચન સૌથી વધુ માસિક ઘટાડો હતું. જાન્યુઆરી માટે યુ.એસ. નિર્માતા ભાવ સૂચક અહેવાલમાં 0.1% નો ઘટાડો થયો છે. 0.1% નો વધારો અપેક્ષિત છે. આ મુખ્ય વૈશ્વિક અર્થતંત્રોમાંથી આવતી બિન-સમસ્યારૂપ ફુગાવોનો ડેટા છે. અને સાપ્તાહિક જોબલેસ દાવાઓ 4,000 વધ્યા. આ તમામ ડેટા યુ.એસ. નાણાકીય નીતિના કબરોના હાથમાં ચાલે છે, જેઓ વ્યાજદર વધારવા ફેડ પકડને બંધ કરવા માંગે છે અને 2019 માં તેમને થોડીક ઓછી કરી શકે છે.

એશિયાઈ અને યુરોપીયન શેરબજારોમાં ફરીથી રાતોરાત વધારો થયો હતો. યુ.એસ. સ્ટોક ઈન્ડેક્સે આ સપ્તાહે બે મહિનાની ઊંચી સપાટીએ પહોંચ્યું છે અને ન્યુયોર્ક દિવસનો સત્ર શરૂ થાય ત્યારે મજબૂત ઓપનિંગ્સ તરફ ધ્યાન દોરે છે. બજારહિસ્સામાં વેપારી અને રોકાણકારનું જોખમ ભૂખ આ અઠવાડિયે ચાલુ રહે છે.

<પી> બેઇજિંગમાં યોજાયેલી યુ.એસ.-ચીન ઉચ્ચ-સ્તરની વાટાઘાટ આગળના બર્નર પર છે. યુ.એસ. ટ્રેઝરી સેક્રેટરી મંચિન અને યુ.એસ. ટ્રેડ રિપ્રેઝન્ટેટિવ ​​લાઇટિલાઇઝર આજે અને શુક્રવારે ચર્ચામાં ભાગ લેશે. શુભ ઇચ્છાના શો તરીકે શુક્રવારે ચીનના રાષ્ટ્રપતિ ક્ઝી જિનપિંગ યુ.એસ.ના પ્રતિનિધિમંડળ સાથે મળી શકે છે. બુધવારે રાષ્ટ્રપતિ ટ્રમ્પે કહ્યું હતું કે વાટાઘાટો ખૂબ જ સારી રીતે ચાલી રહી છે. તાજેતરમાં જ વૈશ્વિક શેરબજારમાં રેલી થોડી આશામાં છે કારણ કે યુ.એસ. અને ચીન દ્વારા યુ.એસ. દ્વારા લાદવામાં આવેલા 1 માર્ચના અંત સુધીમાં ઓછામાં ઓછું મર્યાદિત સોદો થશે.

કરાર સાથે મેક્સિકનની સરહદની દિવાલ માટે જેટલા નાણાંનો ઉપયોગ થતો નથી તેના કરાર છતાં, ટ્રમ્પ એ ડેમોક્રેટ્સ અને રિપબ્લિકન વચ્ચેના યુ.એસ. બજેટના સમાધાન પર હસ્તાક્ષર કરશે તેવી ઉચ્ચ શક્યતા દ્વારા આ સપ્તાહે ખાતરી કરવામાં આવી છે.

રાતોરાત સમાચારમાં, ચીનના નિકાસ જાન્યુઆરીમાં 9.1% વધ્યા હતા, જે અપેક્ષિત અપેક્ષાઓથી વધુ છે. જો કે, ચીની આયાત 1.5% ની નીચે નોંધાઇ હતી. બંને આધાર વર્ષ-પર-વર્ષના હતા. પાછલા વર્ષે સમાન સમયથી યુ.એસ.ની આયાત 41.2% ની નીચે આવી હતી.

તે દરમિયાન યુરો ઝોન ત્રીજા ક્વાર્ટરથી ચોથા ત્રિમાસિક ગાળા દરમિયાન 0.2% અને જીડીપીના વર્ષમાં 1.2% ઉપર નોંધ્યું છે. તે નંબરો બજારની અપેક્ષાઓ સાથેની બરાબર હતી, પરંતુ કંઈક અંશે અનામિક યુરો ઝોન અર્થતંત્ર દર્શાવે છે.

મુખ્ય બાહ્ય બજારોમાં આજે યુ.એસ. જુઓ. ડૉલર ઇન્ડેક્સ ની તીવ્રતા અને ડિસેમ્બર 2018 ની ઊંચી સપાટીએ પહોંચી. Nymex ક્રૂડ તેલ ની કિંમતો મજબૂત છે અને $ 54.50 ની બેરલનું ટ્રેડિંગ કરે છે. ઓઇલ માર્કેટ બે અઠવાડિયા માટે સાઇડવેઝનું વેચાણ કરી રહ્યું છે, કેમ કે કઠોર ચાર્ટ પ્રતિકાર અને 55.00 ડોલરથી ઉપરથી એક અપટ્રેન્ડ અટકી ગયું છે.

યુ.એસ. પ્રકાશન માટેના કારણે થતી આર્થિક અહેવાલોમાં સાપ્તાહિક જોબલેસ દાવાઓની રિપોર્ટ, નિર્માતા ભાવ સૂચક રિપોર્ટ, છૂટક વેચાણ અને ઉત્પાદન અને વેપારની સૂચિ શામેલ છે.

24 કલાક ગોલ્ડ ચાર્ટ લાઇવ [Kitco Inc.]

તકનીકી રીતે, એપ્રિલ ગોલ્ડ બુલ્સમાં હજી પણ નજીકના તકનીકી ફાયદા છે. દૈનિક બાર ચાર્ટ પર કિંમતો હજી પણ 2.5-મહિનાની અપટ્રેન્ડમાં છે. બુલ્સનું આગળનું ઉદ્દેશ્ય ઉદ્દેશ એ જાન્યુઆરીના ઊંચા ભાવે 1,331.10 ડોલરની મજબૂત પ્રતિરોધકથી ઉપર એપ્રિલ ફ્યુચર્સમાં બંધ છે. રીંછનું આગામી નિકટવર્તી ડાઉનસાઇડ પ્રાઇસ બ્રેકઆઉટ ઉદ્દેશ $ 1,300.00 ની કિંમતે સખત તકનીકી સપોર્ટ નીચે કિંમતોને દબાણ કરે છે. પ્રથમ અઠવાડિયે 1,321.70 ડોલરની ઊંચી સપાટી અને પછીના સપ્તાહમાં 1,323.60 ડોલરની ઊંચી સપાટીએ પ્રથમ પ્રતિકાર જોવા મળ્યો છે. પ્રથમ સપોર્ટ આજની નીચી 1,304.70 ડોલર અને પછી $ 1,300.00 પર જોવા મળે છે. વૈકૉફની માર્કેટ રેટિંગ: 6.5

24 કલાકની ચાંદીના ચાર્ટ [Kitco Inc.]]

માર્ચ ચાંદીના વાયદાના બુલ્સ પાસે નજીકના-ગાળાના તકનીકી ફાયદા છે. દૈનિક બાર ચાર્ટ પર 2.5-મહિનાનો અપટ્રેન્ડ છે. સિલ્વર બુલ્સનું આગામી ઉલટું ભાવ બ્રેકઆઉટ ઉદ્દેશ જાન્યુઆરીના ઉચ્ચતમ 16.20 ડોલરના ઉંચા તકનીકી પ્રતિકારથી ઉપરના ભાવને બંધ કરી રહ્યું છે. રીંછ માટે આગામી ડાઉનસેસ પ્રાઇસ બ્રેકઆઉટ ઉદ્દેશ 15.00 ડોલરથી ઘન સપોર્ટથી નીચે ભાવ બંધ કરી રહ્યું છે. પ્રથમ પ્રતિકાર 15.65 ડોલરની રાતોરાત અને પછી આ અઠવાડિયે 15.83 ડોલરની ઊંચી સપાટીએ જોવા મળે છે. આગામી સપોર્ટ 15.445 ડોલર અને પછી 15.30 ડોલરની નીચી સપાટીએ જોવામાં આવે છે. વૈકૉફનું બજાર રેટિંગ: 6.0.

ડિસક્લેમર: આ લેખમાં વ્યક્ત કરેલા વિચારો લેખકના છે અને તે Kitco Metals Inc. ના પ્રતિબિંબિત કરશે નહીં. લેખકએ દરેક પ્રયાસ કર્યો છે પૂરી પાડવામાં આવેલ માહિતી ચોકસાઈ ખાતરી કરવા માટે; જો કે, કિટકો મેટલ્સ ઇન્ક. અથવા લેખક આ ચોકસાઈની બાંયધરી આપી શકશે નહીં. આ લેખ ફક્ત માહિતીપ્રદ હેતુઓ માટે જ છે. કોમોડિટીઝ, સિક્યોરિટીઝ અથવા અન્ય નાણાકીય સાધનોમાં કોઈ વિનિમય કરવા માટે તે કોઈ વિનંતી નથી. કિટકો મેટલ્સ ઇન્ક. અને આ લેખના લેખક આ પ્રકાશનના ઉપયોગથી થતા નુકસાન અને / અથવા નુકસાન માટે દોષપાત્રતા સ્વીકારતા નથી.

Top