You are here
Home > Business > આઇએલ એન્ડ એફએસ બોર્ડ એ રીંગ-ફૅન્ડેડ એસપીવી સ્ટ્રકચરનું માન આપવા ઇરાદો વ્યક્ત કરે છે – બ્લૂમબર્ગ ક્વિન્ટ

આઇએલ એન્ડ એફએસ બોર્ડ એ રીંગ-ફૅન્ડેડ એસપીવી સ્ટ્રકચરનું માન આપવા ઇરાદો વ્યક્ત કરે છે – બ્લૂમબર્ગ ક્વિન્ટ

આઇએલ એન્ડ એફએસ બોર્ડ એ રીંગ-ફૅન્ડેડ એસપીવી સ્ટ્રકચરનું માન આપવા ઇરાદો વ્યક્ત કરે છે – બ્લૂમબર્ગ ક્વિન્ટ

ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર લીઝિંગ અને ફાઈનાન્સિયલ સર્વિસીઝ ગ્રૂપે જણાવ્યું હતું કે તેના સબસિડિયરીઝ ઓપરેટિંગ પ્રોજેક્ટ્સ તેમની નાણાંકીય જવાબદારીઓને માળખાગત રીતે સન્માનિત કરશે કારણ કે રોકડ પેદા કરતી ખાસ હેતુ વાહનો દ્વારા ચુકવણી વિશે અનિશ્ચિતતાને વેગ આપવાનું લાગે છે.

નેશનલ કંપની લૉ અપીલ ટ્રિબ્યુનલ – બ્લૂમબર્ગ ક્વિન્ટ દ્વારા ફાઇલ કરાયેલ ‘થર્ડ પ્રોગ્રેસ રિપોર્ટ’ દ્વારા કૉપિની સમીક્ષા કરવામાં આવી છે, સરકાર દ્વારા નિયુક્ત બોર્ડ ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર ફાઈનાન્સિયરની આગામી નાદારી સાથેના વ્યવહારની ત્રણ-સ્તરની સંપત્તિ-સ્તરની રિઝોલ્યુશન વ્યૂહરચનાને અનુસરશે. આ તે એસપીવી દ્વારા તાત્કાલિક ચૂકવણીની જરૂર છે જે સંપૂર્ણપણે તેમના નાણાકીય જવાબદારીઓને પરિપૂર્ણ કરી શકે છે. અન્ય જે ચુકવણીને સન્માનિત કરવા માટે સંપૂર્ણપણે સક્ષમ નથી, તે રિઝોલ્યુશન પર આવું કરશે, પરંતુ તે રીતે સ્થાપિત ક્રેડિટ પદાનુક્રમનું પાલન કરશે.

ઝારખંડ રોડ પ્રોજેક્ટ્સ અમલીકરણ કંપની લિ. અને વેસ્ટ ગુજરાત એક્સપ્રેસવે લિમિટેડના બે એસપીવી પછી રોકાણકારો અને વિશ્લેષકોમાં આ સ્પષ્ટતાને વ્યાપકપણે અનુસરે છે પૂરતી રોકડ હોવા છતાં દેવા પર ડિફોલ્ટ કરવાનું પસંદ કર્યું છે . બંને સંસ્થાઓએ અગાઉ તેમના ટ્રસ્ટીઓને લેખિત લેખો લખ્યા હતા કે 15 ઑક્ટો પછી કરવામાં આવેલી ચુકવણીની માંગણી કરી છે. આ જૂથને અપીલ ટ્રાયબ્યુનલ દ્વારા મંજૂર કરાયેલી મુદતવીતીનો ઉલ્લેખ છે.

આઇએલ એન્ડ એફએસ બોર્ડે તેની યોજનામાં કહ્યું છે કે તે તેના ખાસ હેતુ વાહનોને ત્રણ કેટેગરીમાં વહેંચવાની ઇચ્છા ધરાવે છે:

  • કેટેગરી 1: કયા સમયે અને જ્યારે બધી દેવું જવાબદારીઓ ચૂકવી શકે છે. આ કંપનીઓ બધા ધિરાણકર્તાઓને દેવું ચુકવણી ચાલુ રાખશે.
  • કેટેગરી 2: તે ફક્ત તેમના કાર્યકારી અને વરિષ્ઠ સલામત દેવાનું ચૂકવણી કરી શકે છે, અને બધી નાણાકીય જવાબદારીઓ નહીં.
  • કેટેગરી 3: જે વરિષ્ઠ સલામત દેવાની જવાબદારીઓ પણ સંપૂર્ણપણે ચૂકવી શકતી નથી.

આ યોજના અનુસાર, છેલ્લા બે વર્ગોમાં સંસ્થાઓએ તેમના નાણાકીય ઋણની સેવા કરવાની જરૂર નથી ત્યાં સુધી સમગ્ર જૂથની રિઝોલ્યુશન પ્રક્રિયા પૂર્ણ થઈ નથી. પરંતુ ‘સિનિયર સુરક્ષિત ધિરાણકારો’ ની વરિષ્ઠતાને સુરક્ષિત રાખ્યા પછી, તેઓ એકવાર કેસ દાખલ કરવામાં આવે ત્યારે, નાદારી અને નાદારી કોડ હેઠળ પ્રક્રિયાને અનુસરે છે. કોડની કલમ 53 એ લેણદારોના હકોનું રક્ષણ કરે છે અને સંપત્તિ વેચાણની આવકમાંથી ચુકવણીની માળખાગત વહેંચણી પૂરી પાડે છે.

એસેટ લેવલ રિઝોલ્યુશન પ્લાન

એફિડેવિટમાં જણાવ્યું હતું કે આઇએલ એન્ડ એફએસ ગ્રૂપ પાસે મલ્ટી-સ્તરવાળી માળખું છે, જેમાં ઓપરેટિંગ લેવલમાં 287 કંપનીઓ, 14 મધ્યવર્તી હોલ્ડિંગ કંપનીઓ અને એક માતા-પિતા છે. આમાંથી 128 જેટલા ઓફશોર આધારિત છે, જેના માટે તે દેશોની કાયદા અનુસાર અલગ ઠરાવ યોજના તૈયાર કરવાની જરૂર છે.

નાણાકીય મૂલ્યાંકનના આધારે, બોર્ડ અને તેના સલાહકારોએ શોધી કાઢ્યું કે ગ્રૂપમાં ફક્ત 22 સોલવન્ટ એન્ટિટીઓ શ્રેણી 1 માં આવી રહી છે. તેઓ સિક્યોરિટીઝ સેવાઓ (2), રોડ નિર્માણ અને કામગીરી (2), પવન શક્તિ (7), સૌર ( 1), પાણી (3), રિયલ એસ્ટેટ (1) અને ફંડ મેનેજમેન્ટ (6).

નાદારી કોડના જોગવાઈઓ સાથેની પ્રક્રિયાને અનુસરવામાં આવશે-લેણદારો રિઝોલ્યુશન પ્રોફેશનલ સાથે દાવા ફાઇલ કરી શકે છે અને સોગંદનામા અનુસાર, લેણદારોની સમિતિ દ્વારા બિડ્સને આમંત્રિત કરવામાં આવશે અને તેનું મૂલ્યાંકન કરવામાં આવશે.

કેટેગરી 2 કંપનીની કોઈ શ્રેણી માટે અથવા જો કોઈ કેટેગરી 2 કંપની માટે કોઈ બિડ પ્રાપ્ત થઈ નથી, તો બોર્ડ હૉવર કરવા માટે કોર્પોરેટ અફેર્સ મંત્રાલયને સંપર્ક કરશે.

સોગંદનામા અનુસાર, જૂથના જટિલ માળખાને લીધે જૂથના સ્તર અથવા વર્ટિકલ રીઝોલ્યુશનમાં પડકાર આપ્યા પછી એસેટ્સ અથવા એસપીવી વેચવા નિર્ણય લીધો હતો. આમાં કંપનીના ટોપલી અથવા ચોક્કસ ઓપરેશનલ પ્રોજેક્ટ્સ અથવા અસેટ્સના વેચાણ સહિતના વ્યવસાયિક વર્ટિકલના વેચાણનો સમાવેશ થાય છે.

એસેટ-લેવલ રિઝોલ્યુશનનો એક મુખ્ય ભાગ એ છે કે 30 સપ્ટેમ્બર, 2018 પછી મેળવેલા “કોઈ રસ, વધારાની વ્યાજ, ડિફૉલ્ટ રુચિ, દંડ ચાર્જ, અથવા અન્ય સમાન ચાર્જિસ” ધ્યાનમાં લેવામાં આવશે નહીં, તે લેણદારો પાસેથી દાવાને સ્વીકારી લેશે.

તે IL & FS ના નાણાકીય અને ઓપરેશનલ લેણદારો માટે એક સમસ્યા સાબિત થઈ શકે છે જેણે જૂથને ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર ફાઈનાન્સિયરનું નિયંત્રણ લેવાની ફરજ પાડીને પાછલા વર્ષે ડિફોલ્ટ કરવાનું શરૂ કર્યા પછી ચુકવણી પ્રાપ્ત થઈ નથી.

દેખરેખ પ્રક્રિયા

દરમિયાન, સોમવારે સરકારે નિવૃત્ત ન્યાયમૂર્તિ ડી કે જૈનનું નામ આઇએલ એન્ડ એફએસ કંપનીઓના વેચાણની દેખરેખ રાખવા માટે પ્રસ્તાવ મૂક્યો હતો. સરકારે વિનંતી કરી છે કે આઇએલ અને એફએસ અને તેના પેટાકંપનીઓના સ્પર્ધાત્મક, નિષ્પક્ષ અને પારદર્શક વેચાણની ખાતરી કરવા ન્યાયાધીશને સોમવારે સવારે રિપોર્ટ કરવામાં આવશે.

Top