You are here
Home > Technology > ટ્રાઇના ધમકી પછી મહિના, એપલે એપ સ્ટોર પર ડીએનડી એપ્લિકેશનને મંજૂરી આપી – ધ ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસ

ટ્રાઇના ધમકી પછી મહિના, એપલે એપ સ્ટોર પર ડીએનડી એપ્લિકેશનને મંજૂરી આપી – ધ ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસ

ટ્રાઇના ધમકી પછી મહિના, એપલે એપ સ્ટોર પર ડીએનડી એપ્લિકેશનને મંજૂરી આપી – ધ ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસ
એપલ, એપલ ડીએનડી, ડીએનડી ટ્રાઇ એપ્લિકેશન, એપલ એપ સ્ટોર ડીએનડી એપ્લિકેશન, ડીએનડી ટ્રાઇ એપ્લિકેશન, એપલ વિ ટ્રા, એપલ એપ સ્ટોર
એપલે ટ્રાઇની ડી.એન.ડી. એપ્લિકેશન મંજૂર કરી છે, જે એપ સ્ટોર પર ડાઉનલોડ કરવા માટે ઉપલબ્ધ છે ‘ટ્રાઇ ડીએનડી – ડિસ્ટન્ટ ડિસ્ટર્બ’.

ટેલિકોમ રેગ્યુલેટરી ઓથોરિટી ઑફ ઈન્ડિયાઝ (ટ્રાવાય) ‘ડૂ નોટ ડિસ્ટર્બ’ એપ્લિકેશન આખરે એપલ એપ સ્ટોર તેમજ આઇઓએસ ઉપકરણો પર સૉફ્ટવેરનાં નવીનતમ સંસ્કરણ સાથે લાઇવ થઈ ગઈ છે. જુલાઈમાં, ટેલિકોમ નિયમનકારે જાન્યુઆરી 2019 સુધીમાં તેના ડીએનડી એપ્લિકેશનને મંજુરી આપી ન હોય તો ટેલિકોમ નિયમનકારે ભારતના સેલ્યુલર નેટવર્ક્સથી આઇફોનને પ્રતિબંધ મૂકવાની ધમકી આપી પછી, સ્માર્ટફોન કંપનીએ જાહેરાત કરી હતી કે તેના આઇઓએસ 12.1 માં એક્સટેંશન હશે જે વપરાશકર્તાઓને અનિચ્છનીય કૉલ્સને અવરોધિત કરશે અને સંદેશા

ડીએનડી, એન્ટિ-સ્પામ મોબાઇલ એપ્લિકેશન, 2016 માં Android માટે રજૂ કરાયો હતો. વપરાશકર્તાઓને સ્પામ તરીકે જાણ કરવા માટે વપરાશકર્તાઓને સંપર્કોને ઍક્સેસ કરવાની પરવાનગી આપવા અને ટેક્સ્ટ સંદેશાઓ જોવાની આવશ્યકતા છે. જો કે, એપલે કહ્યું હતું કે તે વપરાશકર્તાની ડેટા સુરક્ષા અને ગોપનીયતા પર તેની નીતિઓનું ઉલ્લંઘન કરે છે. એપલે પછી કહ્યું હતું કે તે કોઈપણ એપ્લિકેશનને સંપર્કો સુધી ઍક્સેસ કરવા, કૉલ લૉગ્સ જોવા અથવા ટેક્સ્ટ સંદેશાઓ જોવાની મંજૂરી આપવા માટે તેના દિશાનિર્દેશો સંશોધિત કરશે નહીં.

જો કે, આ જુલાઇ, ટ્રાએ એક્સેસ પ્રોવાઇડર્સને “છ મહિનાની અંદર” ખાતરી કરવા જણાવ્યું હતું કે, તેના નેટવર્ક પર રજિસ્ટર્ડ થયેલા બધા સ્માર્ટફોન આવા એપ્લિકેશન્સના કાર્ય માટે જરૂરી પરવાનગીઓને સમર્થન આપે છે. સમગ્ર દેશમાં નેટવર્ક્સ પર ચાલતા લાખો આઈફોનને એપલને ડિરેક્ટરિગાઇડ કરવામાં આવે છે.

હવે, એપલે ટ્રાઇની ડી.એન.ડી. એપ્લિકેશન મંજૂર કરી છે, જે એપ સ્ટોર પર ડાઉનલોડ કરવા માટે ઉપલબ્ધ છે ‘ટ્રાઇ ડીએનડી – ડિસ્ટન્ટ ડિસ્ટર્બ’. ટ્રાઆ ડીએનડી ભારતીય વપરાશકર્તાઓને તેમના સંબંધિત ટેલિકોમ સર્વિસ પ્રોવાઇડર (ટીએસપી) પર રિપોર્ટ કરીને અનિચ્છનીય સ્પામ કૉલ્સ અને સંદેશાઓને ઘટાડવામાં મદદ કરશે. એપલ દ્વારા વધારાની સુરક્ષા સમસ્યાઓ શામેલ કરવા માટે એપ્લિકેશનને અપડેટ કરવામાં આવી છે તે અસ્પષ્ટ છે.

એપ સ્ટોર પર ટ્રાઇ ડીએનડી એપ્લિકેશનના પ્રકાશકને ભારતના ટેલિકોમ રેગ્યુલેટરી ઓથોરિટી તરીકે સૂચિબદ્ધ કરવામાં આવે છે. 9.1MB ના કદવાળા એપ્લિકેશન, જોકે, ફક્ત નવીનતમ iOS 12.1 સંસ્કરણ પર ચાલતા ઉપકરણો પર જ કાર્ય કરે છે.

એપલ, એપલ ડીએનડી, ડીએનડી ટ્રાઇ એપ્લિકેશન, એપલ એપ સ્ટોર ડીએનડી એપ્લિકેશન, ડીએનડી ટ્રાઇ એપ્લિકેશન, એપલ વિ ટ્રા, એપલ એપ સ્ટોર
વપરાશકર્તાઓ એપ્લિકેશન દ્વારા એસએમએસ મોકલે તે પછી, તેમને ઓએસ પર ડી.એન.ડી. સેટિંગ્સમાં જવા અને ડીએનડી પર સ્વિચ કરવાની જરૂર પડશે.

એપલ ઉપકરણો પર કેવી રીતે DND કામ કરે છે

એપલે તેની નવીનતમ iOS અપડેટ સાથે ‘ડૂ નો ડિસ્ટર્બ’ ના પોતાના સંસ્કરણને છોડ્યું છે. ટ્રાઆ ડીએનડી એપ્લિકેશન પર મોબાઇલ નંબર નોંધાવવાનું સાત દિવસ સુધી લાગી શકે છે અને વપરાશકર્તાઓને એવા અવાજો પસંદ કર્યા પછી ટોલ ફ્રી નંબર પર એસએમએસ મોકલવાની જરૂર છે કે જેનાથી તેઓ અવાંછિત સંચાર ન ઇચ્છતા હોય. વપરાશકર્તાઓ એપ્લિકેશન દ્વારા એસએમએસ મોકલે તે પછી, તેમને ઓએસ પર ડી.એન.ડી. સેટિંગ્સમાં જવા અને ડીએનડી પર સ્વિચ કરવાની જરૂર પડશે.

આઇઓએસ પર નવી ડીએનડી સુવિધા ભારત સુધી મર્યાદિત નથી અને સમગ્ર વિશ્વમાં વપરાશકર્તાઓ માટે ઉપલબ્ધ છે.

Top